ผู้เห็นเหตุการณ์เล่า นาทีรถตร.ลากมอ'ไซค์ปชช. 200 ม. ยันไม่ใช่ม็อบ
![ผู้เห็นเหตุการณ์เล่า นาทีรถตร.ลากมอ'ไซค์ปชช. 200 ม. ยันไม่ใช่ม็อบ](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![ผู้เห็นเหตุการณ์เล่า นาทีรถตร.ลากมอ'ไซค์ปชช. 200 ม. ยันไม่ใช่ม็อบ](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/10/31/695f3770-1b55-11eb-9443-5fafc9ce7cfe_original.jpg)
กรณีมีเสียงวิพากษ์วิจารณ์ในโลกออนไลน์ระบุว่าระหว่างที่ตำรวจควบคุมตัว เพนกวิน-พริษฐ์ ชิวารักษ์ และ ไมค์-ภาณุพงศ์ จาดนอก จากเรือนจำไปยังสน.ประชาชื่นเมื่อคืนที่ผ่านมา ได้เร่งขับจนรถเฉี่ยวชนรถมอเตอร์ไซค์ของประชาชน ทำให้รถเสียหายและประชาชนได้รับบาดเจ็บนั้น
ขณะที่บช.น.แถลงว่า มีกลุ่มผู้ชุมนุมหรือผู้ไม่หวังดี กลุ่มหนึ่งพยายามที่จะชิงตัวผู้ต้องหามีการนำรถจักรยานยนต์มากีดขวางการเคลื่อนตัวของรถควบคุมผู้ต้องหา กระทั่งตำรวจต้องตัดสินใจใช้รถควบคุมผู้ต้องหาดันรถจักรยานยนต์ดังกล่าวออกจากเส้นทาง
ล่าสุดเมื่อวันที่ 31 ตุลาคม ทราย เจริญปุระ ดารานักแสดงดัง ได้แชร์สเตตัสหนึ่งมายังเฟซบุ๊กส่วนตัว ซึ่งเป็นสเตตัสที่บอกเล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในฐานะผู้เห็นเหตุการณ์ โดยสมาชิกเฟซบุ๊กรายนี้ ระบุว่า ยืนยันว่าผู้คนขับมอเตอร์ไซค์ ไม่ใช่หนึ่งในผู้ชุมนุม แต่เป็นประชาชนที่ขับมาติดไฟแดง แล้วตำรวจเฉี่ยวชนตรงแยกงามวงศ์วาน แล้วลากรถไปกว่า 200 เมตร
ทั้งนี้ ทราย ได้แชร์โพสต์ดังกล่าวมาที่เฟซบุ๊กส่วนตัว พร้อมระบุว่า “แล้วคนขี่มอ’ไซค์คือได้รับบาดเจ็บด้วย”
และ ทราย ยังได้โพสต์คลิปเหตุการณ์ดังกล่าวใต้สเตตัสที่แชร์มาด้วย
21.11 น. ถ.แคราย คนโกรธมากที่ตำรวจไม่ยอม #ปล่อยเพื่อนเรา ขนาดลงถนนไปห้ามรถไม่ให้พาตัวออกไป เพนกวินตะโกนออกมาว่าไม่ได้เจอทนาย ส่วนไมค์บอกว่าถูกลากคอ รัฐทำแบบนี้ยิ่งทำให้ประชาชนโกรธมากจริงๆ#ม็อบ30ตุลา pic.twitter.com/f2mg7LJ7zI
— echo (@fookingecho) October 30, 2020