วันวาเลนไทน์ เขตบางรักคึกคัก! เปิดโฉมคู่รักได้ "ทะเบียนสมรสทองคำ"
![วันวาเลนไทน์ เขตบางรักคึกคัก! เปิดโฉมคู่รักได้ "ทะเบียนสมรสทองคำ"](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
![วันวาเลนไทน์ เขตบางรักคึกคัก! เปิดโฉมคู่รักได้ "ทะเบียนสมรสทองคำ"](https://cms.dmpcdn.com/news/2023/02/14/2178fc40-ac33-11ed-aba7-e77f1dc2ea26_original.jpg)
จดทะเบียนสมรส 'สายลมแห่งรัก' ที่เขตบางรักคึกคัก! เปิดโฉมคู่รักได้ "ทะเบียนสมรสทองคำ"
วันนี้ (14 ก.พ. 66) บรรยากาศงานจดทะเบียนสมรสนอกสถานที่ 'สายลมแห่งรัก (Silom of Love @Bangrak)' ณ อาคารยูไนเต็ด เซ็นเตอร์ สีลม ชั้น 17 โดยมี นายขจิต ชัชวานิชย์ ปลัดกรุงเทพมหานคร เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นายชาตรี วัฒนเขจร รองปลัดกรุงเทพมหานคร นางสาวอัญชนา บุญสุยา ผู้อำนวยการเขตบางรัก นายวิพุธ ศรีวะอุไร ส.ก. เขตบางรัก ผู้บริหารเขตและสถานศึกษา ตลอดจนผู้สนับสนุนมากมาย เข้าร่วมพิธีและร่วมมอบโชคให้กับคู่รักที่จูงมือกันมาจดทะเบียนในวันแห่งความรักตลอดทั้งวัน
เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมาทางเขตฯ มีการจำลองพิธีแห่ขันหมาก โดยมีน้องๆ ขบวนกลองยาวและดุริยางค์จากโรงเรียนสตรีวัดมหาพฤฒารามฯ รวมถึงพิธีรดน้ำสังข์แก่คู่บ่าวสาว
นอกจากนี้ยังมีเซอร์ไพรส์ด้วย 'เจมส์ มาร์ และ พาย-รินรดา' คู่พระนางจากละครเรื่อง 'เพราะรัก' ทางช่อง 3 HD ที่มาร่วมทักทายคู่รักและมอบของรางวัลต่างๆ ภายในงาน
ซึ่งตลอดทั้งวันนี้คู่รักที่มาจดทะเบียนสมรสกับสำนักงานเขตบางรักจะได้รับของที่ระลึกจากผู้สนับสนุนต่างๆ มากมาย รวมถึงทะเบียนสมรสทองคำ จำนวน 10 รางวัล
ที่มีให้ลุ้นกันทุกชั่วโมง
โดยคู่รักที่ได้รับทะเบียนสมรสทองคำใบแรก ได้แก่ 'คุณสิทธิพงศ์ มณีฉาย กับ น.ส.มณีรัตน์ สุพัฒน์' คู่รักที่เดินทางมาจากบางกะปิตั้งแต่ช่วงเช้าที่ผ่านมา
ที่มาและภาพจาก สำนักงานเขตบางรัก BangRak District Office