นายกฯฟีเวอร์ ชาวบ้าน -นักท่องเที่ยว เบตง แห่ขอถ่ายรูป บอกตื่นเต้นไม่เคยเห็นนายกฯเดินตลาดกลางคืน
![นายกฯฟีเวอร์ ชาวบ้าน -นักท่องเที่ยว เบตง แห่ขอถ่ายรูป บอกตื่นเต้นไม่เคยเห็นนายกฯเดินตลาดกลางคืน](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
![นายกฯฟีเวอร์ ชาวบ้าน -นักท่องเที่ยว เบตง แห่ขอถ่ายรูป บอกตื่นเต้นไม่เคยเห็นนายกฯเดินตลาดกลางคืน](https://cms.dmpcdn.com/news/2024/02/28/24b5d920-d64c-11ee-866a-fbe2924b816d_original.jpg)
หลังเสร็จสิ้นภารกิจ ด่านศุลกากรเบตง นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง ได้เดินทางเข้าที่พักและเดินเท้ามารับประทานอาหารที่ร้านเ ต้าเหยิน โดยระหว่างทางได้เดินผ่านวงเวียนหอนาฬิกาเบตง และแวะไหว้เจ้าของศาลเจ้าวัดกวนอิม เป็นงานประจำปีพอดี พร้อมชมการเชิดมังกร และสิงโตกลางเมืองเบตง
จากนั้นนายกรัฐมนตรี ได้รับประทานอาหารก่อนที่จะเดินเยี่ยมชมยังบริเวณตลาดเทศบาลนครยะลา โดยนายกรัฐมนตรีได้แวะอุดหนุนเสื้อยืดที่สกรีนคำว่าโอเคเบตงจำนวน 4 ตัว ก่อนที่จะเดินแวะทักทายและถ่ายรูปนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติอย่างเป็นกันเอง และรับมอบเสื้อลายเจ้าพ่อกวนอู ด้านล่างสกรีนชื่อเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี ก่อนที่จะถ่ายรูปกับตู้ไปรษณีย์ที่สูงและใหญ่ที่สุดในโลก
ทั้งนี้ประชาชนในพื้นที่และนักท่องเที่ยวต่างให้ความสนใจกับการลงพื้นที่ของนายกรัฐมนตรีในครั้งนี้ ต่างจากครั้งที่ผ่านมา โดยประชาชนบางส่วนระบุว่า รู้สึกดีใจ และตื่นเต้นเพราะไม่เคยเห็นนายกรัฐมนตรี มาเดินที่เบตงในช่วงเวลากลางคืน ขณะเดียวกัน ประชาชนบางส่วนยังกล่าวอีกว่าไม่คิดว่าจะได้เห็นนายกฯตัวเป็นๆ คิดว่าจะได้เห็นแต่ในโทรทัศน์เท่านั้น