ตร. ส่งหมายเรียก ให้2หนุ่มชูป้ายรับบิ๊กตู่ที่ระยอง เข้ามอบตัวรับทราบ 4 ข้อหา
![ตร. ส่งหมายเรียก ให้2หนุ่มชูป้ายรับบิ๊กตู่ที่ระยอง เข้ามอบตัวรับทราบ 4 ข้อหา](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![ตร. ส่งหมายเรียก ให้2หนุ่มชูป้ายรับบิ๊กตู่ที่ระยอง เข้ามอบตัวรับทราบ 4 ข้อหา](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/07/19/c15e7530-c993-11ea-81a2-9d6bd6bf4d2b_original.jpg)
ตร. ส่งหมายเรียก ให้2หนุ่มชูป้ายรับบิ๊กตู่ที่ระยอง เข้ามอบตัวรับทราบ 4 ข้อหา
วันที่ 19 ก.ค. พ.ต.ท.วรวุฒิ มีไล้ รองผกก.(สอบสวน) สภ.เมือง ระยอง เปิดเผยว่า ขณะนี้ได้ออกหมายเรียก นายภานุพงศ์ จาดนอก และ นายณัฐชนน พยัฆพันธ์ ให้เข้ามารับทราบ 4 ข้อหา
ประกอบด้วย 1.ทำกิจกรรม ที่อาจทำให้เกิดการแพร่ระบาดของโรค ตามมาตรา 9 แห่ง พ.ร.ก.ฉุกเฉิน 18 2.ฝ่าฝืนคำสั่งเจ้าพนักงานโรคติดต่อ ความผิดตาม พ.ร.บ.ควบคุมโรคติดต่อ พ.ศ.2558 3.ขัดคำสั่งเจ้าพนักงาน โดยไม่มีเหตุอันสมควร 4.หลบหนีการจับกุมระหว่างการสืบสวน
โดยกำหนดให้มารับทราบข้อวหาในวันที่ 23 ก.ค.63 ซึ่งได้ส่งหมายเรียกไปตามที่อยู่ของทั่งสองคน หากเข้ามามอบตัว ภายในวันเวลากำหนด ก็ไม่จำเป็นต้องประกันตัว
นายภานุพงศ์ จาดนอก เปิดเผยว่า ขณะนี้หมายเรียกจาก สภ.เมืองระยอง มาถึงที่บ้านของตนเองและนายณัฐชนนแล้ว ขณะนี้เตรียมปรีกษาทนายความ เพื่อเข้ารับทราบข้อกล่าวหาต่อไป