บวงสรวงใหญ่! ท้าวเวสสุวรรณ มหาเทพความมั่งคั่ง แห่ส่องธูปแดง-ขันน้ำมนต์
![บวงสรวงใหญ่! ท้าวเวสสุวรรณ มหาเทพความมั่งคั่ง แห่ส่องธูปแดง-ขันน้ำมนต์](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![บวงสรวงใหญ่! ท้าวเวสสุวรรณ มหาเทพความมั่งคั่ง แห่ส่องธูปแดง-ขันน้ำมนต์](https://cms.dmpcdn.com/news/2022/03/27/1dc22650-adbd-11ec-b110-fda931b5a328_original.jpg)
ญาติโยม ชาวบ้าน ร่วมพิธีบวงสรวงใหญ่ ท้าวเวสสุวรรณ มหาเทพแห่งความมั่งคั่ง วัดศรีทรงธรรม หนองหาน อุดรธานี ส่องเลขธูปสีแดง-ขันน้ำมนต์
วันที่ 27 มี.ค.2565 ที่วัดศรีทรงธรรม บ้านหนองกล้า หมู่ 6 ต.ดอนหายโศก อ.หนองหาน จ.อุดรธานี ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศ ชาวบ้านเดินทางมาทำบุญไหว้พระขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ และไม่พลาดร่วมพิธีบวงสรวงท้าวเวสสุวรรณ มหาเทพแห่งความมั่งคั่ง
พระอาจารย์นนทพร อนนโท เจ้าอาวาสวัด พร้อมด้วยญาติโยมและชาวบ้าน ร่วมกันนำรูปปั้นท้าวเวสสุวรรณ มาประดิษฐานไว้ที่ศาลาการเปรียญ เพื่อให้ชาวบ้านกราบไหว้ขอพรขอความเป็นสิริมงคล
โดยวันนี้วัดศรีทรงธรรม จึงได้จัดทำพิธีบวงสรวงใหญ่ขึ้น มีนายเจริญจิต สืบสาววงศ์ นายอำเภอหนองหาน เดินทางมาร่วมพิธีด้วย หลังทำพิธีบวงสรวงท้าวเวสสุวรรณเสร็จแล้ว เป็นการเอาใจคนชอบเสี่ยงโชค
พระอาจารย์ให้ประธานในพิธี เสี่ยงทายจับธูปสีแดงหนึ่งดอกจุดบูชาเสี่ยงโชคมีเลข 513,315 ส่วนคนที่ส่องเลขขันน้ำมนต์พิธีมองเห็นคล้ายเลข 0-2-3-4-6 ตามสายตาของแต่ละคน ซึ่งวัดไม่ส่งเสริมให้เล่นการพนัน ส่งเสริมให้ร่วมทำบุญปรับปรุงศาลาการเปรียญจากผู้เลื่อมใสศรัทธาร่วมบริจาคช่วยปรับปรุงศาลา