BEM สร้างบุญมหากุศล ทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566
![BEM สร้างบุญมหากุศล ทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
6 พฤศจิกายน 2566 ( 15:56 )
58
![BEM สร้างบุญมหากุศล ทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566](https://cms.dmpcdn.com/news/2023/11/06/eab1fd30-7c82-11ee-881a-876b20d4751c_original.jpg)
นายอัลวิน จี รองกรรมการผู้จัดการ นายอนวัช สุวรรณฤทธิ์ รองกรรมการผู้จัดการ และนางสาวปาหนัน โตสุวรรณถาวร รองกรรมการผู้จัดการ พร้อมคณะผู้บริหารและพนักงาน บริษัท ทางด่วนและรถไฟฟ้ากรุงเทพ จำกัด (มหาชน) (BEM) ร่วมกับผู้ใช้บริการรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินและสายสีม่วง ร่วมสร้างบุญมหากุศล เป็นเจ้าภาพในงานทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2566 ณ วัดใหม่ยายแป้น เขตบางกอกน้อย เพื่อสมทบทุนบูรณะเสนาสนะของพระภิกษุ สามเณร และทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา โดยรวบรวมปัจจัยเงินทำบุญ เป็นจำนวนทั้งสิ้น 1,715,999 บาท