ผู้ว่าฯ ชัชชาติ ร่วมถวายสักการะ ในการประชุมพระสังฆาธิการระดับวัด
![ผู้ว่าฯ ชัชชาติ ร่วมถวายสักการะ ในการประชุมพระสังฆาธิการระดับวัด](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
![ผู้ว่าฯ ชัชชาติ ร่วมถวายสักการะ ในการประชุมพระสังฆาธิการระดับวัด](https://cms.dmpcdn.com/news/2023/10/16/34379c30-6c2a-11ee-87e5-e5d802221b97_original.jpg)
(16 ต.ค.66) เวลา 14.00 น. : นายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ และเจริญจิตตภาวนา ถวายพระพรชัยมงคลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี และร่วมถวายสักการะในการประชุมพระสังฆาธิการระดับวัด คณะสงฆ์กรุงเทพมหานคร ประจำปี 2566 โดยมี เจ้าประคุณ สมเด็จพระมหารัชมงคลมุนี กรรมการมหาเถรสมาคม เจ้าคณะใหญ่หนกลาง เป็นองค์ประธานการประชุม พร้อมด้วยนายอินทพร จั่นเอี่ยม รองผู้อำนวยการ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานพระพุทธศาสนาแห่งชาติ นายต่อศักดิ์ โชติมงคล ประธานที่ปรึกษาของผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร แพทย์หญิงวันทนีย์ วัฒนะ รองปลัดกรุงเทพมหานคร เจ้าอาวาส รองเจ้าอาวาส ผู้ช่วยเจ้าอาวาส คณะสงฆ์ ผู้บริหารกรุงเทพมหานคร ผู้บริหารสำนักวัฒนธรรม กีฬาและการท่องเที่ยว และผู้ที่เกี่ยวข้อง ร่วมพิธี ณ ห้องบางกอก อาคารไอราวัตพัฒนา ศาลาว่าการกทม.2