สวยหรือไม่? กทม. ติดสติ๊กเกอร์ใหม่แทนของเดิม สร้างจุดเช็คอินแก่ นทท. ที่มาเยือน
![สวยหรือไม่? กทม. ติดสติ๊กเกอร์ใหม่แทนของเดิม สร้างจุดเช็คอินแก่ นทท. ที่มาเยือน](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
29 พฤษภาคม 2567 ( 15:27 )
34
![สวยหรือไม่? กทม. ติดสติ๊กเกอร์ใหม่แทนของเดิม สร้างจุดเช็คอินแก่ นทท. ที่มาเยือน](https://cms.dmpcdn.com/news/2024/05/29/a4d8f7f0-1d95-11ef-a66c-1f79b48fa37b_original.jpg)
กรุงเทพมหานครทำการติดสติกเกอร์ใหม่บนคานรางรถไฟฟ้า จุดบริเวณทางเชื่อมเหนือ Sky Walk แยกปทุมวัน เนื่องจากสติกเกอร์เดิมซึ่งติดอยู่มานานกว่า 20 ปี มีสภาพซีดจาง ข้อความลบเลือน ไม่สวยงาม
โดยสติกเกอร์ใหม่ที่นำมาติด สะท้อนอัตลักษณ์ กทม. และเตรียมต้อนรับเข้าสู่งานเทศกาล Pride Month โดย กทม. เป็นจุดหมายปลายทางที่จะต้อนรับนักท่องเที่ยวจากทุกมุมโลกที่หลั่งไหลเข้ามาร่วมงานในช่วงเดือนมิถุนายนนี้
ซึ่งจุดนี้ถือเป็นจุดเช็กอินอีกแห่งหนึ่งที่ที่นักท่องเที่ยวนิยมไปถ่ายภาพไว้เป็นที่ระลึกว่าได้มาเยือนกรุงเทพมหานคร
สำหรับนักท่องเที่ยวส่วนใหญ่ก็ยังคง นิยมถ่ายรูปกับป้ายเก่าที่ซีดจางมากกว่า ส่วนคนไทยก็มีมาถ่ายภาพกับป้ายใหม่บ้าง เนื่องจากกระแสในสื่อออนไลน์
ภาพโดย: ธนาชัย ประมาณพาณิชย์