นายกทน.เจดีย์ใหญ่ ระดมกำลังฉีดพ่นฆ่าเชื้อ ลดการแพร่ระบาดไวรัสโควิด-19
![นายกทน.เจดีย์ใหญ่ ระดมกำลังฉีดพ่นฆ่าเชื้อ ลดการแพร่ระบาดไวรัสโควิด-19](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![นายกทน.เจดีย์ใหญ่ ระดมกำลังฉีดพ่นฆ่าเชื้อ ลดการแพร่ระบาดไวรัสโควิด-19](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/03/21/5013c0d0-6b7c-11ea-82b3-799e79e123a6_original.jpeg)
เมื่อวันที่ 21 มีนาคม ที่สำนักงานเทศบาลนครนครปฐม ถนนทหารบก ต.บ่อพลับ อ.เมืองนครปฐม นายเอกพันธ์ คุปตวัช นายกเทศมนตรีนครนครปฐม รถดมสรรพกำลัง เจ้าหน้าที่ เครื่องมือ และน้ำยา เพื่อช่วยกันระดมลดการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่า หรือโควิด-19 เขตพื้นที่รับผิดชอบของเทศบาลซึ่งเป็นพื้นที่ชุมชนหนาแน่น ด้วยการจัดชุดปฎิบัติการออกเป็น 2 ชุด มีชุดทำความสะอาดด้วยน้ำหัวฉีดแรงดันและผงซักฟอก และชุดปฎิบัติการฉีดพ่นน้ำยา แบบระอองสเปรย์ โดยฉีดพ่นน้ำยาในสำนักงานเทศบาลนครนครปฐมก่อน เนื่องจากวันนี้เป็นวันหยุด เพื่อรองรับการให้บริการประชาชน ในวันจันทร์ต่อไป
นายเอกพันธ์ กล่าวว่า วันนี้เราต้องช่วยกัน ไม่มีการแบ่งฝ่าย ทำตามบทบาทหน้าที่ ทำช่วงเวลาที่ประชาชนเข้านอน ตอนกลางคืนเราออกทำงานกัน วันหยุดราชการ เรามาทำงานกัน เพื่อให้เกิดความปลอดภัย และสะดวกต่อพี่น้องประชาชน โควิด-19 ใันไม่เลือกมาเวลาไหน เราต้องทำงานเชิงรุกแต่ต้องไม่ทำให้เกิดความตระหนก ตกใจแก่พ่น่องประชาชน. และไม่ประมาท และที่สำคัญ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ท่านชาญนะ เอี่ยมแสง ฝากชื่นชมการทำงานของพวกเราทุกคนและเป็นกำลังใจให้ทุกคน ทุกฝ่าย ฝ่าฟันเรื่องนี้ไปให้ได้พร้อมกัน