ตกงาน-เงินไม่มีสักบาท! ตารปภ.ปั่นจักรยานจากระยองกลับบ้านเกิดที่อุบลฯ อาศัยนอนข้างทาง
![ตกงาน-เงินไม่มีสักบาท! ตารปภ.ปั่นจักรยานจากระยองกลับบ้านเกิดที่อุบลฯ อาศัยนอนข้างทาง](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![ตกงาน-เงินไม่มีสักบาท! ตารปภ.ปั่นจักรยานจากระยองกลับบ้านเกิดที่อุบลฯ อาศัยนอนข้างทาง](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/04/18/ab4662b0-818d-11ea-bffb-7194003f1a03_original.jpg)
ตกงาน-เงินไม่มีสักบาท! ตารปภ.ปั่นจักรยานจากระยองกลับบ้านเกิดที่อุบลฯ
วันที่ 18 เม.ย. สมาชิกเฟซบุ๊ก Bank Thaksin ด้โพสต์เรื่องราวของคุณตาท่านหนึ่ง ซึ่งมีอาชีพเป็นรปภ.อยู่ที่จ.ระยอง แต่ต้องตกงานจากสถานการณ์โควิดระบาด เลยตัดสินใจปั่นจักรยานกลับบ้านเกิดที่จ.อุบลราชธานี ทั้งที่ไม่มีเงินติดตัวสักบาท
กดติดตามไลน์ ข่าวสด official account ได้ที่นี่
โดยเรื่องนี้ Bank Thaksin โพสต์ระบุว่า ขอเป็นพื้นที่เล็กๆให้คุณตานะครับ
เรื่องมีอยู่ว่า ตาแกทํางานที่ระยอง ตาแกตกงานเลยไม่มีเงินติดตัวสักบาท(เพราะโควิด)แล้วตาแกเลยตัดสินใจจูงจักรยานจากจังหวัดระยอง ปั่นกลับบ้าน แกบอกว่าปั่นออกมาจากระยองได้หลายวันแล้ว อีกอย่างแกนอนข้างทางมาตลอดที่ออกมาจากระยอง คํ่าไหนนอนที่นั่นหรือเหนื่อยก็พัก
ตาแกบอกว่า จะกลับบ้านที่ จังหวัดอุบลราชธานี ผมเลยช่วยแกไปเล็กๆน้อยๆกับนํ้าขวดนึง เผื่อแกจะได้กลับไปถึงบ้านเร็วๆและปลอดภัย ใครผ่านทางไปจังหวัดอุบลราชธานี ฝากช่วยเหลือตาด้วยนะครับ
พิกัดตอนนี้ตาแกอยู่ที่ ก่อนเข้า อําเภอกุดรัง มุ่งหน้าอําเภอ บรบือครับ ปลายทาง จังหวัดอุบลราชธานี
#ฝากแชร์ช่วยกันหน่อยครับ
ขอบคุณภาพและข้อมูลจาก Bank Thaksin