พนักงานเตือนใส่แมสก์ หนุ่มไม่พอใจ ชักปืนขู่ วิ่งหนีกระเจิง
![พนักงานเตือนใส่แมสก์ หนุ่มไม่พอใจ ชักปืนขู่ วิ่งหนีกระเจิง](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
27 กันยายน 2563 ( 09:52 )
64
![พนักงานเตือนใส่แมสก์ หนุ่มไม่พอใจ ชักปืนขู่ วิ่งหนีกระเจิง](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/09/27/988dd7c0-006d-11eb-97d1-9b25f7c1636a_original.jpg)
วันที่ 26 ก.ย. เฟซบุ๊กเพจ “โซเชียล Hunter. Reborn” ได้โพสต์ภาพเหตุการณ์ของชายคนหนึ่ง ถูกพนักงานร้านสะดวกซื้อขอให้สวมหน้ากากอนามัยเข้ามาในร้าน แต่กลับไม่ยอมแล้วเอาปืนออกมาข่มขู่พนักงาน
โดยเหตุการณ์ดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 25 ก.ย.ที่ผ่านมา ที่ปั๊มน้ำมัน ปตท.สาขานาน้อย จ.น่าน ส่วนชายผู้ก่อเหตุคือ นายเศรษฐพล ยศบุญเรือง อายุ 45 ปี ซึ่งได้ใช้อาวุธปืนข่มขู่พนักงานสะดวกซื้อ
เนื่องจากไม่พอใจ ที่พนักงานแนะนำให้ใส่หน้ากากอนามัยก่อนเข้าร้าน จากนั้น นายเศรษฐพล เกิดความไม่พอใจจึงกลับไปที่รถแล้วนำอาวุธปืนมาข่มขู่ทันที ก่อนหลบหนีไป