เปิดภาพ "แจ็ค หม่า" เยือนเมืองไทย ถ่ายรูปคู่เจ๊ไฝ-ดูมวยราชดำเนิน
![เปิดภาพ "แจ็ค หม่า" เยือนเมืองไทย ถ่ายรูปคู่เจ๊ไฝ-ดูมวยราชดำเนิน](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
6 มกราคม 2566 ( 20:14 )
184
![เปิดภาพ "แจ็ค หม่า" เยือนเมืองไทย ถ่ายรูปคู่เจ๊ไฝ-ดูมวยราชดำเนิน](https://cms.dmpcdn.com/news/2023/01/06/209ab670-8dc4-11ed-b03f-674d2dde0c10_original.jpg)
เปิดภาพ "แจ็ค หม่า" ผู้ก่อตั้งอาลีบาบาเยือนไทย ถ่ายรูปคู่กับ "เจ๊ไฝ" และไปดูมวยที่ราชดำเนิน
วันนี้( 6 ม.ค.66) นายแจ็ค หม่า มหาเศรษฐีชาวจีนผู้ก่อตั้งอาลีบาบา บริษัทอีคอมเมิร์ซชื่อดังระดับโลก ได้เดินทางมาเยือนกรุงเทพมหานคร ประเทศไทย โดยได้เดินทางมาที่เวทีมวยราชดำเนิน พร้อมชมศึกมวยเพชรยินดี
อีกทั้งยังมีภาพที่เจ้าตัวตั้งการ์ดประจันหน้ากับ บัวขาว บัญชาเมฆ อีกด้วย รวมทั้งเดินทางไปกินอาหารที่ร้านชื่อดังระดับมิชลินของไทยอย่าง “เจ๊ไฝ” อีกด้วย
โดยอินสตาแกรม jayfaibangkok ได้เผยภาพ แจ็ค หม่า ถ่ายรูปคู่กับเจ๊ไฝ พร้อมแคปชั่นว่า " Incredibly humble, we are honored to welcome you and your family to Jay Fai's. (มีความอ่อนน้อมถ่อมตนอย่างไม่น่าเชื่อ เรารู้สึกเป็นเกียรติที่ได้ต้อนรับคุณและครอบครัวของคุณสู่ร้านเจ๊ไฝ)"
ขอบคุณภาพจาก @itsuptouncle / @jayfaibangkok