เหยื่อขนมจีบมรณะแจ้งความเพิ่ม ลูกชายกินแล้วอาการหนัก!
![เหยื่อขนมจีบมรณะแจ้งความเพิ่ม ลูกชายกินแล้วอาการหนัก!](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
![เหยื่อขนมจีบมรณะแจ้งความเพิ่ม ลูกชายกินแล้วอาการหนัก!](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/05/15/a84cf680-968e-11ea-97f6-01aa914b71c1_original.jpeg)
วันนี้ ( 15 พ.ค. 63 )นางสาว ดลลญา พาลูกชายวัย 7 ขวบ และ 2 ขวบ พร้อมใบรับรองแพทย์ เดินทางเข้าพบกับพนักงานสอบสวนสภ.บางเสาธง จังหวัดสมุทรปราการ เพื่อแจ้งความเอาผิดกับแม่ค้าขนมจีบ ที่ทำให้ครอบครัวตนเองเกือบเอาชีวิตไม่รอด โดยเฉพาะบุตรชายทั้งสองอาการหนักจนต้องนอนรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลนาน 6 วัน
โดยนางสาวดลลญา ยืนยันว่า ตนเป็นญาติกับผู้ตายที่ซื้อขนมจีบเจ้าเดียวกันจากแม่ค้ารถเร่ไปรับประทาน และซื้อวันเดียวกันกับผู้ตาย โดยที่บ้านมีทั้งหมด 4 คน รับประทานขนมจีบทั้ง 4 คน แล้วก็เกิดอาการท้องเสียทั้ง 4 คน แต่ที่หนักสุดก็คือลูกชายทั้ง 2 คน ถึงขั้นต้องเข้าโรงพยาบาล
ตนเองยังสังเกตว่าขนมจีบที่แม่ค้านำมาขาย บรรจุใส่ถุงพาสติกขนาดใหญ่มากกว่า10 กล่อง และเกือบทุกกล่องจะมีผักกาดแก้วแถมมาด้วย แต่ผักไม่สดและช้ำ คล้ายกับผักข้ามคืน ส่วนขนมจีบตนเองยืนยันว่าเป็นขนมจีบไก่ เพราะก่อนทานจะแกะดูพบว่าเป็นเนื้อสีขาว ต่างจากขนมจีบหมูที่เคยซื้อทานประจำ
โดยแพทย์ระบุว่าอาการท้องเสียรุนแรงเกิดจากขนมจีบที่ทานไปมีเชื้อแบคทีเรียจำนวนมาก ทำให้ลำไส้อักเสบและถ่ายท้อง พอลูกออกจากโรงพยาบาล จึงรีบมาแจ้งความทันที เพื่ออยากให้สอบสวนหาข้อเท็จจริงว่าเกิดอะไรขึ้นกับขนมจีบที่ทุกคนรับประทานในวันนั้น
เกาะติดข่าวที่นี่
website: www.TNNThailand.com
facebook : TNNThailand
twitter : @TNNThailand
Line : @TNNThailand
Youtube Official : TNNThailand