หนุ่มใหญ่ลงแดงไม่ได้ดื่มเบียร์ หันไปซดเหล้าป่า 2 วันติด ดับคาห้องพัก
![หนุ่มใหญ่ลงแดงไม่ได้ดื่มเบียร์ หันไปซดเหล้าป่า 2 วันติด ดับคาห้องพัก](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![หนุ่มใหญ่ลงแดงไม่ได้ดื่มเบียร์ หันไปซดเหล้าป่า 2 วันติด ดับคาห้องพัก](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/04/14/18343e10-7e28-11ea-8f99-cd9a3968ebb2_original.jpg)
เมื่อวันที่ 14 เมษายน ร.ต.ท.หญิง ศิลาวรรณ ถวิท สภ.เมืองตราด แพทย์หญิงรมิดา เศวตรัตนเสถียร แพทย์เวรโรงพยาบาลตราด พร้อมกำลังอาสากู้ภัยสว่างบุญช่วยเหลือจังหวัดตราด เดินทางตรวจสอบที่เกิดเหตุมีผู้เสียชีวิต ที่บ้านหลังหนึ่งในหมู่ 5 ต.หนองเสม็ด อ.เมือง จ.ตราด
ในที่เกิดเหตุเป็นร้านขายของชำ ด้านหลังร้านพบศพ นายวสันต์ อายุ 58 ปี สภาพศพนอนหงาย ไม่สวมเสื้อ เสียชีวิตไม่ต่ำกว่า 3 ชั่วโมง เบื้องต้นไม่พบร่องรอยการถูกทำร้ายแต่อย่างใด โดยนายวสันต์มีโรคประจำตัวคือโรคตับ
ขณะที่นางสำริด อายุ 75 ปี แม่ผู้เสียชีวิต กล่าวว่า ลูกชายเป็นคนชอบสุรา โดยเฉพาะเบียร์ จะดื่มทุกวัน และเมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมาลูกชายหันไปดื่มเหล้าป่าแทน เนื่องจากจังหวัดตราดมีคำสั่งห้ามดื่มขายเหล้าเบียร์ กระทั่งวันนี้ตนเองเดินไปเข้าห้องน้ำและแปลกใจทำไมลูกชายนิ่งเงียบไป จึงเดินเข้าไปหาจับที่ขาและพบว่าลูกชายเสียชีวิตแล้ว ซึ่งตนเองเตือนลูกชายเป็นประจำให้งดดื่มเหล้าแต่ก็ไม่เชื่อ
เบื้องต้นนางสำริดไม่ติดใจการเสียชีวิตของลูกชาย เจ้าหน้าที่กู้ภัยจึงได้นำศพไปยังวัดเพื่อบำเพ็ญกุศลตามประเพณีต่อไป