‘อมรัตน์’ ปัดดีเบต ‘เกม คชโยธี’ แนะให้ท่องสูตรคูณก่อน ชี้ปชช.ไม่ได้ประโยชน์
![‘อมรัตน์’ ปัดดีเบต ‘เกม คชโยธี’ แนะให้ท่องสูตรคูณก่อน ชี้ปชช.ไม่ได้ประโยชน์](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![‘อมรัตน์’ ปัดดีเบต ‘เกม คชโยธี’ แนะให้ท่องสูตรคูณก่อน ชี้ปชช.ไม่ได้ประโยชน์](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/10/31/d92c81a0-1b48-11eb-8b5f-a9f42b71c393_original.jpg)
เมื่อวันที่ 31 ตุลาคม นางอมรัตน์ โชคปมิตต์กุล ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคก้าวไกล(ก.ก.) กล่าวกรณี “เกม” คชโยธี เฉียบแหลม แกนนำกลุ่มเยาวชนช่วยชาติ โพสต์เฟซบุ๊ก ท้าดวลดีเบตแบบตัวต่อตัวกับนางอมรัตน์ว่า ก่อนอื่นต้องขอบคุณและเอ็นดูน้องคชโยธีที่ออกมาท้าดีเบต ส่วนตัวคิดว่าด้วยบริบทต่างๆคงไม่เหมาะสมที่จะไปดีเบตกับน้องคชโยธี เพราะคงไม่เกิดประโยชน์ใดๆต่อประชาชาน ในขั้นแรกอยากแนะนำให้น้องคชโยธีไปท่องสูตรคูณก่อน รวมทั้งให้น้องคชโยธี เคลื่อนไหวในแนวทางของเขาจะดีกว่า
“ทั้งนี้ที่ผ่านมาก็มีรายการทีวีช่องหนึ่งติดต่อให้ดิฉันไปดีเบตในรายการกับ นายไพบูลย์ นิติตะวัน ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคพลังประชารัฐ(พปชร.) แต่ได้ปฎิเสธไป เพราะคุยกันไม่รู้เรื่อง พูดกันคนละหลักการ ทางรายการจึงเชิญ นายนันทพงศ์ ปานมาศ แกนนำเครือข่ายรามคำแหงเพื่อประชาธิปไตย ไปดีเบตแทน ซึ่งประชาชนที่ได้รับชม คงตัดสินได้ว่าใครพูดได้มีเหตุผลและหลักการมากกว่ากัน”นางอมรัตน์ กล่าว