เชฟสาวไทยโชว์ฝีมือทำ ‘ลาบจิงโจ้’ มาสเตอร์เชฟออสเตรเลีย กรรมการชมไม่พัก
![เชฟสาวไทยโชว์ฝีมือทำ ‘ลาบจิงโจ้’ มาสเตอร์เชฟออสเตรเลีย กรรมการชมไม่พัก](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
![เชฟสาวไทยโชว์ฝีมือทำ ‘ลาบจิงโจ้’ มาสเตอร์เชฟออสเตรเลีย กรรมการชมไม่พัก](https://cms.dmpcdn.com/news/2024/04/29/1ad5fd20-05f6-11ef-ac92-e35dad4e85ed_original.jpg)
กำลังเป็นไวรัสที่กำลังเป็นกระแสอยู่ในขณะนี้ สำหรับเซฟสาวไทยผู้เข้าแข่งขันรายการมาสเตอร์เซฟออสเตรเลีย ได้โชว์ฝีมือการทำอาหารฟิวส์ชั่น ‘ลาบจิ้งโจ้’ ซึ่งเป็นอาหารที่ผสมผสานวัฒนธรรมไทยลงไปกับวัสดุดิบจากออสเตรเลีย เสิร์ฟพร้อมไข่แดงดองซีอิ๊วถั่วเหลือง และเวเฟอร์ข้าวบางเฉียบแทนข้าวเหนียว วินาทีที่กรรมการได้ชิมนั้นถึงกับอึ้งและพากันชมอย่างไม่ขาดปาก ถึงกับบอกว่าไม่รู้มาก่อนเลยว่าเนื้อจิงโจ้อร่อยได้ขนาดนี้ โดยคลิปนี้มียอดวิวกว่า 4.1 ล้านครั้ง ยอดไลก์ทะลุแสน ผู้ชมต่างเอาใจช่วยให้ชนะการแข่งขัน
สำหรับเซฟสาวไทยรายนี้มีชื่อว่าแนท หรือ ‘Nat Thaipun’ เธอเป็นคนไทยที่อาศัย และเติบโตในเมืองเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย อย่างไรก็ตามเธอนั้นมีความผูกพันกับวัฒนธรรมไทยอย่างลึกซึ้ง และเติบโตมาภายใต้ประเพณี ภาษา วิถีชีวิตของคนไทย
แนทเคยฝึกฝนเป็นบาริสต้า และ ทำงานในต่างประเทศนานถึง 7 ปีในสวิตเซอร์แลนด์ ญี่ปุ่น นิวซีแลนด์ ความอยู่ห่างบ้านทำให้แนทหลงใหลในการทำอาหาร โดยมองว่าอาหารสามารถเป็นตัวเชื่อมโยงเอกลักษณ์มรดกทางวัฒนะธรรมเข้าด้วยกัน การเข้าแข่งขันครั้งนี้เธอมุ่งหวังว่า มาสเตอร์เชฟ ออสเตรเลียจะมอบโอกาสในนำเสนอรากเหง้าทางวัฒนธรรมผ่านอาหาร สไตล์และบุคลิกภาพของเธอ
ข้อมูลจาก: MasterChef Australia
ภาพจาก: MasterChef Australia