'อนุทิน' ยอมรับก่อนวัคซีนโควิดมาถึงเครียดทุกวัน แต่วันนี้ยิ้มด้วยความภูมิใจ
!['อนุทิน' ยอมรับก่อนวัคซีนโควิดมาถึงเครียดทุกวัน แต่วันนี้ยิ้มด้วยความภูมิใจ](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
24 กุมภาพันธ์ 2564 ( 05:39 )
69
!['อนุทิน' ยอมรับก่อนวัคซีนโควิดมาถึงเครียดทุกวัน แต่วันนี้ยิ้มด้วยความภูมิใจ](https://cms.dmpcdn.com/news/2021/02/24/6ff37c40-7663-11eb-b272-17d04980ce1e_original.jpg)
วันนี้ (24ก.พ.64) นายอนุทิน ชาญวีรกูล รองนายกรัฐมนตรีและรมว.สาธารณสุข โพสต์เฟซบุ๊กถึงความรู้สึกภายหลังวัคซีนโควิดซิโนแวคมาถึงประเทศไทย ว่า เป็นวันที่ผมยิ้มได้ด้วยความมั่นใจ และมีความภาคภูมิใจที่ได้ทำงานเพื่อพี่น้องประชาชนชาวไทย ตามที่ตั้งใจไว้ ยอมรับว่าเครียดทุกวัน ก่อนวัคซีนจะมาถึงมือคณะแพทย์และบุคลากรสาธารณสุขไทย มีสถานการณ์ต่างๆ ที่ต้องแก้ไขกันตลอดเวลา แต่ในที่สุดเราก็นำวัคซีนมาให้คนไทย ได้แล้ว
งานของผม คือ เจรจาจัดหาวัคซีนมาให้คนไทยอย่างเพียงพอ ต่อไป งานของแพทย์ คือ บริหารจัดการการฉีดวัคซีนตามหลักการควบคุมโรค
#คนไทยต้องปลอดภัย