"กิจกรรม สว. สอนกีฬา" สาธารณประโยชน์เพื่อสังคม
!["กิจกรรม สว. สอนกีฬา" สาธารณประโยชน์เพื่อสังคม](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
!["กิจกรรม สว. สอนกีฬา" สาธารณประโยชน์เพื่อสังคม](https://cms.dmpcdn.com/news/2023/09/11/ed5f1370-509e-11ee-a3db-71c4f741bb87_webp_original.webp)
วันที่ 7 - 8 กันยายน 2566 นายพีระศักดิ์ พอจิต สมาชิกวุฒิสภา ประธานกรรมการฯ พร้อมด้วย ว่าที่ร้อยตรี วงศ์สยาม เพ็งพานิชภักดี และนายชาญวิทย์ ผลชีวิน สมาชิกวุฒิสภา ผู้แทนคณะกรรมการดำเนินการจัดกิจกรรมอันเป็นสาธารณประโยชน์เพื่อสังคม และกิจกรรมนันทนาการของวุฒิสภา พร้อมคณะ เดินทางไปจัดกิจกรรม สว. สอนกีฬา เพื่อเสริมสร้างทักษะด้านกีฬาฟุตบอลให้กับนักเรียน พร้อมมอบอุปกรณ์กีฬา และอุปกรณ์อันจำเป็นในการแก้ไขปรับปรุง และซ่อมแซมห้องน้ำให้กับโรงเรียนตราษตระการคุณ ตำบลวังกระแจะ อำเภอเมือง จังหวัดตราด
โดยนายพีระศักดิ์ พอจิต ประธานกรรมการฯ ได้กล่าวถึงวัตถุประสงค์ในการดำเนินงานตามหน้าที่ของคณะกรรมการฯ และกล่าวขอบคุณคณะผู้บริหาร ครู และนักเรียนที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างอบอุ่น และอำนวยความสะดวกในการจัดกิจกรรมให้สำเร็จลุล่วงด้วยดี
พร้อมนี้คณะได้เดินทางไปมอบอุปกรณ์อันจำเป็นในการช่วยเหลือผู้ป่วยให้กับโรงพบาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านคลองสน และอุปกรณ์อันจำเป็นจำหรับผู้ป่วยติดเตียง ในพื้นที่ บ้านคลองสน อ.เกาะช้าง จ.ตราด เพื่อช่วยเหลือและบรรเทาความเดือดร้อนให้กับชุมชนและครอบครัวผู้ป่วยติดเตียง