เจ้าหน้าที่ทำการฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อให้กับรถกู้ภัย
![เจ้าหน้าที่ทำการฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อให้กับรถกู้ภัย](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/7e172e80-6e57-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
25 มีนาคม 2563 ( 12:32 )
226
![เจ้าหน้าที่ทำการฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อให้กับรถกู้ภัย](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/03/25/be310aa0-6e9c-11ea-b8a2-09037777d4af_original.jpeg)
นายกเทศมนตรีนครปากเกร็ดจัดเจ้าหน้าที่นำอุปกรณ์ทำการฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อให้กับรถอาสากู้ภัยป้องกันเชื้อไวรัสโควิด-19
วันที่ 25 มี.ค.63 นายวิชัย บรรดาศักดิ์ นายกเทศมนตรีนครปากเกร็ด จ.นนทบุรี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สาธารณสุขเทศบาลนครปากเกร็ด และนางสุทารัตน์ อรุณบรรเจิดกุล รองปลัดเทศบาลนครปากเกร็ดฝ่ายงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยนครปากเกร็ด ได้จัดเจ้าหน้าที่ให้นำเครื่องฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อเพื่อป้องกันไวรัสโควิด-19 มาทำการฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อให้กับรถอาสาสมัครกู้ภัยในพื้นที่อำเภอปากเกร็ด โดยทางนายกเทศมนตรีนครปากเกร็ดเห็นความสำคัญของรถอาสาสมัครกู้ภัยที่ต้องคอยออกช่วยเหลือผู้ป่วยและผู้บาดเจ็บตลอดชั่วโมงและป้องกันเชื้อไวรัสโควิด-19 ที่กำลังระบาดในปัจจุบัน ซึ่งจะช่วยป้องกันทั้งตัวอาสาสมัครและผู้ป่วยและบาดเจ็บดังกล่าว