‘คณะก้าวหน้า’ ผนึกทีม ‘ปลุกนครปฐม’ พ่นฆ่า ‘โควิด’ วัด โรงเรียน ศูนย์ราชการ
![‘คณะก้าวหน้า’ ผนึกทีม ‘ปลุกนครปฐม’ พ่นฆ่า ‘โควิด’ วัด โรงเรียน ศูนย์ราชการ](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![‘คณะก้าวหน้า’ ผนึกทีม ‘ปลุกนครปฐม’ พ่นฆ่า ‘โควิด’ วัด โรงเรียน ศูนย์ราชการ](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/04/07/a6fdcc60-78a1-11ea-b4e9-0984d8e8648f_original.jpg)
‘คณะก้าวหน้า’ ผนึกทีม ‘ปลุกนครปฐม’ พ่นฆ่า ‘โควิด’ วัด โรงเรียน ศูนย์ราชการ
ฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ – เมื่อวันที่ 6 เมษายนที่ผ่านมา นายชัชวาล นันทะสาร (หมอชัช) ว่าที่ผู้สมัครนายก อบจ.นครปฐม คณะก้าวหน้า พร้อมด้วยนายฆนัท นาคถนอมทรัพย์ ว่าที่ผู้สมัคร สจ.ตำบลพระปฐมเจดีย์ และว่าที่ผู้สมัคร สจ.เขตอื่นๆ ร่วมกับทีม “ปลุกนครปฐม” รวมกว่า 15 ราย ลงพื้นที่บางเลน ดอนตูม นครชัยศรี ฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อให้ศูนย์ราชการ วัด และโรงเรียน
นายชัชวาลกล่าวว่า การพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อโควิด-19 เป็นสิ่งที่ทำให้ประชาชนเกิดความสบายใจ พร้อมกับทำความเข้าใจกับประชาชนและเจ้าหน้าที่ถึงแนวทางในการป้องกันตัวเองจากโควิด-19 ที่ถูกต้อง
“การล้างมือบ่อยๆ ใส่หน้ากาก และการรักษาระยะห่าง เป็นเครื่องมือสำคัญที่สุด น้ำยาที่เรานำมาใช้เป็นน้ำยาที่ไม่เป็นอันตราย เป็นเกรดอาหารที่ผสมสัดส่วนมาอย่างเคร่งครัด ขอให้ชาวนครปฐมร่วมมือร่วมใจผ่านสถานการณ์นี้ไปด้วยกันอย่างปลอดภัยทุกคน” นายชัชวาลย์กล่าว