เรือนจำอ่างทองเปิดพื้นที่ให้ผู้ต้องขัง “กอดแม่” บรรยากาศประทับใจ
![เรือนจำอ่างทองเปิดพื้นที่ให้ผู้ต้องขัง “กอดแม่” บรรยากาศประทับใจ](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![เรือนจำอ่างทองเปิดพื้นที่ให้ผู้ต้องขัง “กอดแม่” บรรยากาศประทับใจ](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/08/12/0a549b30-dc76-11ea-8433-c5d4d14f3a3c_original.jpeg)
เรือนจำอ่างทองเปิดพื้นที่ให้ผู้ต้องขัง “กอดแม่” บรรยากาศซึ้งประทับใจ
วันแม่ 12 สิงหาคม 2556 นายสมยศ โยธินกิจโกศล ผู้บัญชาการเรือนจำอ่างทอง พร้อมด้วยข้าราชการ ลูกจ้างเรือนจำอ่างทอง ผู้ต้องขังชายหญิง จัดกิจกรรมกอดแม่ เนื่องในวันแม่แห่งชาติ บริเวณอาคารอเนกประสงค์ ภายในเรือนจำอ่างทอง
ทั้งนี้ ทางเรือนจำอ่างทอง ได้เปิดโอกาสให้ผู้ต้องขัง ที่เป็นแม่ลูกกัน และรับโทษอยู่ภายในเรือนจำอ่างทองให้ลูกที่เป็นผู้ต้องขังได้มีโอกาสได้กอดได้น้อมรำลึกถึงพระคุณแม่ที่เป็นผู้ให้ชีวิต ให้ผู้เป็นลูกได้มีโอกาสกราบเท้าแม่และขออภัยในสิ่งต่างๆ ที่ได้ผิดพลาด ปรับปรุงตัวเป็นคนดีของสังคมต่อไปในภายหน้า นอกจากนี้ยังมีการประกวดเรียงความเรื่องแม่ แและการแสดงจากชมรม To Be Number One เรือนจำอ่างทอง ให้ผู้ต้องขังได้สนุกกันอีกด้วย
บรรยากาศการจัดกิจกรรมในครั้งนี้เต็มไปด้วยรอยยิ้ม และน้ำตาแห่งความสุขของผู้ต้องขังที่เข้าร่วมกิจกรรม เป็นภาพแห่งความประทับใจที่เห็นผู้ต้องขัง ซึ่งเป็นลูกก้มลงกราบเท้าแม่