ปมสื่อสารผิด 1669 จบด้วยดี ต่างฝ่ายต่างขอโทษ
![ปมสื่อสารผิด 1669 จบด้วยดี ต่างฝ่ายต่างขอโทษ](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
![ปมสื่อสารผิด 1669 จบด้วยดี ต่างฝ่ายต่างขอโทษ](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/07/21/c0f21550-cb34-11ea-b23b-2ff555190ad0_original.jpeg)
วันที่ 21 กรกฎาคม 2563 ที่วัดดอนตะโก ต.ดอนตะโก อ.เมือง จ.ราชบุรี ครอบครัวของ น้องมีน อายุ 18 ปี เจ้าของเฟส ผู้เป็นลูกสาว และนางพรสมบูรณ์ องค์พิสุทธิ์ อายุ 45 ปี ครอบครัวของนาย พิสิษฐ์ องค์พิสุทธิ์ อายุ 53 ปีผู้เสียชีวิต ได้ ตั้งบำเพ็ญกุศลศพให้คุณพ่อ เป็นวันที่ 3 หลังจากกรณีที่เกิดขึ้นทำให้ในวันนี้ ทางโรงพยาบาลราชบุรี โดยมีนายนิคม มะลิทอง รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ นายณรงค์ เห็นประเสริฐแท้ รองผู้อำนวยการคนที่ 2 พร้อมด้วย ชายที่เป็นคนรับสายด่วน 1669 จากน้องมีนในวันนั้น มาพูดคุยและมาขอโทษที่วัด โดยทางน้องได้เข้าไปพูดคุยเป็นการส่วนตัวในรถ ซึ่งหลังจากมีการพูดคุยกันเสร็จแล้วนั้น
ทางน้องมีน ได้ออกมาให้สัมภาษณ์กับทางผู้สื่อข่าวว่าไม่ได้ติดใจเอาความแต่อย่างใด อยากให้เรื่องจบแล้ว สำหรับเรื่องที่เกิดขึ้นน่าจะเกิดการผิดพลาดของทางระบบสื่อสารสายด่วน 1669 ที่ทำให้มีปัญหา จากประโยคที่ว่า “ไม่ได้ยินครับ ไม่ได้ยินครับ “ได้ยินแต่ ตู้ด ตู้ด” เป็น “ไม่ได้ยินครับ ไม่ได้ยินครับ ตู้ด ตู้ด”
น้องมีน กล่าวว่า ทางเขาก็ชี้แจงในเรื่องที่เข้าใจผิดว่าที่เขารับสายไปไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย เงียบไปเลยค่ะ ตอนนั้นที่ตัวหนูคือพูดไปร้องไห้ไป แต่ว่าทางฝั่งนู้นไม่ได้ยินอะไรเลย ส่วนเรื่องที่ล้อเลียน เราได้สอบถามเขา เขาบอกว่าจริงๆแล้วเขาพูดว่าได้ยินครับ ได้ยินครับ ตามที่แถลงไป แต่ด้วยความที่เขาพูดเร็ว อาจทำให้ประโยคตรงนั้นหายไปหรือเปล่า ทำให้หนูไม่ได้ยินหรือเปล่า เขาบอกว่าหลังจากที่เสียงมันเงียบไป มันมีเสียงตู้ดไปนิดนึง เขาเลยพูดว่าได้ยินแต่เสียงตู้ด ๆ อะไรแบบนี้ แต่หนูไม่ได้ยินเสียงตู้ด ทางเขาเลยพูดว่าอาจจะเพราะเขาพูดเร็วเกินไปเลยทำให้ประโยคมันหายไปหรือเปล่า ได้มีการขอโทษเรียบร้อยแล้ว และไม่ติดใจอะไรแล้ว ก็คือหนูต้องการแค่เขามาขอโทษมาคุยกันมาเคลียมาปรับความเข้าใจกันว่า เรื่องราวมันเป็นยังไง อะไรแบบนี้ ในส่วนตอนนี้ของหนูก็เชื่อคำพูดเขาอาจจะมีนิดนึง แต่ก็ไม่รู้สึกติดใจอะไรแล้วค่ะ อยากให้จบแล้ว ตอนนี้โฟกัสที่พ่อแล้วค่ะเพราะใกล้วันเผาแล้วด้วย
ภายหลังน้องมีนยังบอกอีกว่าที่โซเชียลเข้ามาว่านั้น ที่จริงแล้ว ตนไม่ได้ติดใจเรื่องการมารับช้าแต่อย่างใด แต่ติดใจตรงที่มาล้อเล่นกับความรู้สึกคนที่กำลังจะเสียคนในครอบครัว แต่หลังจากที่ได้พูดคุยได้ขอโทษกันแล้ว เรื่องก็จบและไม่ได้ติดใจเอาความแต่อย่างใด
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
สาวโวย! โทรสายด่วน 1669 กลับถูกปลายสายทำเสียงล้อเลียน
เกาะติดข่าวที่นี่
website: www.TNNTHAILAND.com
facebook : TNNONLINE
facebook live : TNN Live
twitter : TNNONLINE
Line : @TNNONLINE
Youtube Official : TNNONLINE
Instagram : TNN_ONLINE
TIKTOK : @TNNONLINE