หนุ่มช้ำ ขี่จยย. ไปหาข้าวเที่ยงกิน ไฟลุกพรึ่บ ไหม้ลาม เซ็งเหลือแต่ซาก
![หนุ่มช้ำ ขี่จยย. ไปหาข้าวเที่ยงกิน ไฟลุกพรึ่บ ไหม้ลาม เซ็งเหลือแต่ซาก](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![หนุ่มช้ำ ขี่จยย. ไปหาข้าวเที่ยงกิน ไฟลุกพรึ่บ ไหม้ลาม เซ็งเหลือแต่ซาก](https://cms.dmpcdn.com/news/2022/03/17/4cfa6cd0-a55b-11ec-bb2c-05ad6defef80_original.jpg)
แทบจะร้องไห้ หนุ่มขี่จยย. ไปหาข้าวเที่ยงกิน อยู่ดี ๆ ควันพวยพุ่ง ไฟลุกพรึ่บ ลามไหม้รถ เสียหาย ดับแล้ว เหลือแต่ซาก คาดเครื่องยนต์เสีย สุดชอกช้ำ
วันที่ 16 มี.ค.2565 เจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองพระพุทธบาท จ.สระบุรีรับแจ้งเหตุรถจยย.ลุกไหม้ ที่สะพานห้วยประดู่ กม.139 หมู่ 1 ต.นายาว จึงนำกำลังไปทันที พบจยย.ลุกไหม้ควันโขมงพวยพุ่ง สร้างความแตกตื่นให้กับคนใช้ถนน จึงรีบใช้น้ำดับ ปรากฎว่าจยย.โดนไฟลามเสียหายหมดทั้งคัน ดำเป็นตอตะโก
จากการสอบสวนเจ้าของรถ ชาย อายุ 18 ปี เผยว่าตนพักเที่ยงขี่รถออกมาจากที่ทำงานเพื่อไปซื้อข้าวกิน อยู่ดี ๆ ควันไฟก็พวยพุ่งจากเครื่องยนต์ จึงรีบจอดข้างทาง ทางชาวบ้านเห็นก็รีบเอาน้ำมาดับไฟ แต่ปรากฎว่าเหลือแต่ซากแบบนี้ สุดเซ็งอยากร้องไห้มาก
ทั้งนี้คาดว่าอุปกรณ์ของเครื่องยนต์ หลุดออกจากตัวรถ ทำให้น้ำมันรั่วไหล ประกอบกับตัวเครื่องยนต์ร้อนมาก ทำให้เกิดประกายไฟลุกอย่างรวดเร็ว เจ้าหน้าที่ได้นำรถไปเก็บ และเร่งเคลียร์พื้นที่ถนนโดยเร็ว