"บิ๊กแจ๊ส"นำทีม "คนรักปทุม" เติมอาหารตู้ปันสุข-บรรเทาทุกข์ชาวบ้าน ช่วยต้านโรคโควิด
!["บิ๊กแจ๊ส"นำทีม "คนรักปทุม" เติมอาหารตู้ปันสุข-บรรเทาทุกข์ชาวบ้าน ช่วยต้านโรคโควิด](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
!["บิ๊กแจ๊ส"นำทีม "คนรักปทุม" เติมอาหารตู้ปันสุข-บรรเทาทุกข์ชาวบ้าน ช่วยต้านโรคโควิด](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/05/11/b07fb320-93a4-11ea-90c4-73c466dc4865_original.jpg)
เมื่อวันที่ 11 พฤษภาคม 2563 พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง อดีต ผบช.น. และว่าที่ผู้สมัครนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัด(อบจ.)ปทุมธานี ทีมคนรักปทุม นำทีมงานครอบครัวคนรักปทุม พร้อมว่าที่ผู้สมัคร ส.อบจ เขตคลองหลวง อารีย์รัตน์ ไม้แก้ว ลงพื้นที่นำรถพ่นยาฆ่าเชื้อละอองฝอยเป็นตัวยาแบบฉีดพ่นภายนอกอาคารที่มีส่วนผสมของน้ำยาฆ่าเชื้อ 1 ขวด ต่อน้ำ 500 ลิตร ฉีดพ่นฆ่าเชื้อไวรัสโคโรน่า หรือ Covid-19 เพื่อฆ่าเชื้อโรคต่างๆ แบคทีเรีย รวมถึงค่าฝุ่น PM2.5 ในอากาศ พร้อมแจกสเปรย์แอลกอฮอล์ให้ประชาชนหมู่บ้านราชพฤกษ์1 เพื่อใช้ป้องกันตนเองจากการระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโควิด-19 อีกหนึ่งวิธีในการดูแลตัวเอง
จากนั้น พล.ต.ท.คำรณวิทย์ พร้อมนายเสวก ประเสริฐสุข นายก อบต.เชียงรากใหญ่ , น.ส.ณัฐธิดา เกียรติพัฒนาชัย ว่าที่ผู้สมัคร ส.อบจ เขต3 อ.ธัญบุรี และทีมงานครอบครัวคนรักปทุม ลงพื้นที่ซอยหมู่บ้านอยู่เจริญ นำบะหมี่กึ่งสำเร็จรูป และปลากระป๋อง มอบให้ประชาชน เพื่อบรรเทาทุกข์ในยามวิกฤติโรคไวรัส Covid-19 ระบาด พร้อมพูดคุยพบปะใหกำลังประชาชน