สานฝันเป็นอัศวิน “เจได” สตาร์วอร์สไลท์เซเบอร์อะคาเดมี ครั้งแรกในไทย
![สานฝันเป็นอัศวิน “เจได” สตาร์วอร์สไลท์เซเบอร์อะคาเดมี ครั้งแรกในไทย](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
5 พฤษภาคม 2567 ( 16:18 )
20
![สานฝันเป็นอัศวิน “เจได” สตาร์วอร์สไลท์เซเบอร์อะคาเดมี ครั้งแรกในไทย](https://cms.dmpcdn.com/news/2024/05/05/0cbc87b0-0ac2-11ef-8be4-bbe8dd7b583a_original.jpg)
ร่วมสานฝันให้ผู้ร่วมงานสวมบทเป็นอัศวิน “เจได” กลุ่มอัศวินหลักที่มีความสำคัญในการดำเนินเรื่องของแฟรนไชส์ สตาร์ วอร์ส พร้อมมีกิจกรรม STAR WARS Lightsaber Academy ครั้งแรกในไทย เรียนรู้การใช้ดาบเลเซอร์เสมือนเจได หรือ ซิธ พร้อมรับใบรับรองกิจกรรม LIGHTSABER TRAINING (จำนวนจำกัด)
โดย สยามพารากอน ผนึกกำลัง เลโก้ ตอกย้ำความเป็นศูนย์กลางการช้อปปิ้งระดับโลกที่ครองความเป็นที่ 1 ในใจ หรือ Top of Mindของลูกค้าชาวไทยและนักท่องเที่ยวต่างชาติ ฉลองครบรอบ 25 ปี LEGO STAR WARS อย่างยิ่งใหญ่ที่แรกที่เดียวในประเทศไทย ในงาน “25th Years of LEGO STAR WARS @Siam Paragon” ระหว่างวันที่ 30 เม.ย. 67 – 6 พ.ค. 67 ที่ แฟชั่น แกลเลอรี่ ชั้น 1 สยามพารากอน(เมื่อวันที่ 5 พ.ค.67)
ภาพโดย: ธนาชัย ประมาณพาณิชย์