ให้โอกาสแก้ตัว! โจ๋พังท่อประปา ง้อแฟนไม่สำเร็จ ลั่นห้ามมาวุ่นวายในหมู่บ้านอีก
![ให้โอกาสแก้ตัว! โจ๋พังท่อประปา ง้อแฟนไม่สำเร็จ ลั่นห้ามมาวุ่นวายในหมู่บ้านอีก](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![ให้โอกาสแก้ตัว! โจ๋พังท่อประปา ง้อแฟนไม่สำเร็จ ลั่นห้ามมาวุ่นวายในหมู่บ้านอีก](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/10/07/c45fb0e0-0855-11eb-8e63-57ba2e311afe_original.jpg)
วัยรุ่นระบายอารมณ์ พังท่อประปา หลังง้อแฟนไม่สำเร็จ ด้านชาวบ้านพอใจผู้ก่อเหตุชดใช้ค่าเสียหายทั้งหมด และถอนแจ้งความ ให้โอกาสแก้ตัว เพราะเห็นเป็นเยาวชน
จากกรณีกลุ่มวัยรุ่นทำลายชุดอุปกรณ์ไฟฟ้าที่ศาลาประชาคม และทุบท่อส่งน้ำประปาหมู่บ้าน ที่บ้านน้ำอ้อม ต.บัวใหญ่ อ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา หลังไปง้อขอคืนดีกับแฟนสาวแต่ไม่สำเร็จ จึงโมโหทำลายข้าวของจนเสียหาย ชาวบ้านหลายสิบหลังคาเรือนได้รับความเดือดร้อน ไม่มีน้ำประปาใช้เป็นการชั่วคราว ตามที่เสนอข่าวไปแล้วนั้น (อ่าน : โจ๋วอนอย่าเอาผิด ง้อแฟนไม่สำเร็จพังท่อประปาหมู่บ้าน ชาวบ้านไม่มีน้ำใช้ อดีตแม่ยายผวา )
ล่าสุดวันที่ 7 ต.ค. นายคำพันธ์ อาสานอก ผู้ใหญ่บ้านน้ำอ้อม เปิดเผยว่า วัยรุ่นผู้ก่อเหตุเป็นเยาวชนอายุเพียง 17 ปี ทางญาติผู้ก่อเหตุได้นำตัวเข้าพบพนักงานสอบสวนเพื่อรับทราบข้อกล่าวหาแล้ว พร้อมกับเจรจาขอชดใช้ค่าเสียหายที่เกิดขึ้นทั้งหมด และขอให้ทางหมู่บ้านถอนแจ้งความ เนื่องจากยังเป็นเยาวชน เกิดอารมณ์ชั่ววูบ ขาดความยั้งคิด
โดยรับปากว่า จะไม่เข้ามาก่อความวุ่นวายในหมู่บ้านอีก ซึ่งจากการพูดคุยกันในหมู่บ้านเห็นว่าเยาวชนรายนี้น่าจะได้รับบทเรียนราคาแพง จากการก่อเหตุในครั้งนี้แล้ว คงจะไม่กล้ากระทำเช่นนี้ที่ไหนอีก และสิ่งของที่เสียหายก็ได้รับการชดใช้จนเป็นที่น่าพอใจ จึงถอนแจ้งความ เพราะเห็นแก่อนาคตของเยาวชนที่จะเติบโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่ที่มีสติยั้งคิดมากขึ้น