เมืองสองแควลงโทษคนไม่ใส่หน้ากากสั่งสก๊อตจัมพ์ 20 ครั้งทันที!
![เมืองสองแควลงโทษคนไม่ใส่หน้ากากสั่งสก๊อตจัมพ์ 20 ครั้งทันที!](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
![เมืองสองแควลงโทษคนไม่ใส่หน้ากากสั่งสก๊อตจัมพ์ 20 ครั้งทันที!](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/04/05/0d43afe0-7720-11ea-b4e9-0984d8e8648f_original.jpeg)
วันนี้ ( 5 เม.ย. 63 )ที่จุดคัดกรองโควิด-19 ตำบลดอนทอง หมู่ 3 บ้านบึงถัง อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก ออกมาตรการลงโทษผู้ที่ไม่ใส่หน้ากากอนามัยก่อนออกจากเคหะสถาน ซึ่งเป็นกฎระเบียบของคณะกรรมการหมู่บ้านว่า หากใครไม่ใส่หน้ากากอนามัยจะถูกลงโทษสก็อตจั้มพ์ 20 ครั้ง พร้อมแจกหน้ากากอนามัยให้ไปใส่ ถือเป็นการตักเตือน แต่หากไม่ยอมใส่อีก จะดำเนินการขั้นเด็ดขาด ด้วยการไม่ให้เข้าออกหมู่บ้าน
การลงโทษดังกล่าว เกิดจากแนวนโยบายของนายพิพัฒน์ เอกภาพันธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลกที่กำหนดให้ล็อคดาวน์จังหวัดพิษณุโลกตั้งแต่วันที่ 4-30 เมษายน 2563
พร้อมตั้งจุดคัดกรองหมู่บ้านใน 9 อำเภอ รวม 1,048 จุด บนถนนสายหลักรอบจังหวัดพิษณุโลก 27 จุด พร้อมรณรงค์ให้ประชาชนสวมหน้ากากอนามัย หรือหน้ากากผ้าทุกครั้งที่ออกจากบ้าน เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 พร้อมกำหนดมาตรการควบคุมอย่างเข้มงวด
เกาะติดข่าวที่นี่
website: www.TNNThailand.com
facebook : TNNThailand
twitter : @TNNThailand
Line : @TNNThailand
Youtube Official : TNNThailand