'บิ๊กบี้' ยินดีแบบ New Normal ประดับปีกร่มนักเรียนนายร้อยจปร. จบ' AirBorne'
!['บิ๊กบี้' ยินดีแบบ New Normal ประดับปีกร่มนักเรียนนายร้อยจปร. จบ' AirBorne'](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
27 มกราคม 2564 ( 18:08 )
280
!['บิ๊กบี้' ยินดีแบบ New Normal ประดับปีกร่มนักเรียนนายร้อยจปร. จบ' AirBorne'](https://cms.dmpcdn.com/news/2021/01/27/f5fba940-6090-11eb-b3a0-8d138e0994f8_original.jpg)
เมื่อวันที่ 27 มกราคม ที่ จ.ลพบุรี พล.อ.ณรงค์พันธ์ จิตต์แก้วแท้ ผู้บัญชาการทหารบก(ผบ.ทบ.) ตรวจเยี่ยมการฝึกหลักสูตรส่งทางอากาศ และประดับปีกร่ม ให้ นักเรียน สอ.329ที่เป็นนายร้อยพระจุลจอมเกล้า ชั้นปีที่ 3 รวม 223 นาย (ตท. รุ่น 59 -จปร.รุ่น 70) ที่สนามโดดร่ม ลพบุรี พร้อมให้กำลังใจและให้ข้อคิดในการรับราชการทหาร และการทำทุกอย่างด้วยตนเอง โดยมี พล.ท.ภูมิพัฒน์ จันทร์สว่าง ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการสงครามพิเศษ(ผบ.นสศ.) ร่วมพิธี