วันเดียว 6 คนรวด! ระยองผวา ติด 'โควิด' พุ่ง 7 รายแล้ว เป็นกลุ่มเสี่ยงจากรายแรก
![วันเดียว 6 คนรวด! ระยองผวา ติด 'โควิด' พุ่ง 7 รายแล้ว เป็นกลุ่มเสี่ยงจากรายแรก](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![วันเดียว 6 คนรวด! ระยองผวา ติด 'โควิด' พุ่ง 7 รายแล้ว เป็นกลุ่มเสี่ยงจากรายแรก](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/12/25/93ea2a70-46a4-11eb-8ed9-ebd77a3f40e6_original.jpg)
โควิด : ระยองผวา วันเดียวพบผู้ติดเชื้อ โควิด 6 ราย ยอดรวมระลอกใหม่ทั้งจังหวัด 7 รายแล้ว เผยเป็นผู้สัมผัสเสี่ยงมาจากผู้ติดเชื้อคนแรก
จากกรณีพบผู้ติดเชื้อโควิดระลอกใหม่ในพื้นที่ จ.ระยอง 1 ราย เมื่อวันที่ 24 ธ.ค.ที่ผ่านมา เป็นผู้หญิง อายุ 51 ปี ซึ่งตรวจพบเชื้อที่โรงพยาบาลระยอง โดยหญิงรายดังกล่าวอาศัยอยู่ใน อ.เมือง จ.ระยอง เป็นผู้ดูแลหมู่บ้านจัดสรรแห่งหนึ่ง มีผู้สัมผัสเสี่ยงทั้งหมด 16 คน ตามที่เสนอข่าวไปแล้วนั้น
- อ่านข่าว เปิดไทม์ไลน์หญิงระยองติด 'โควิด' ไปวัด พัทยา คอนโดย่านบางโพ
- อ่านข่าว เปิดไทม์ไลน์ 2 ผู้ป่วยใหม่ 'โควิด' นครปฐม พบไปเลือกตั้ง อีกคนรู้ผลกลางร้านหมูกระทะ
- อ่านข่าว เพชรบุรีเอาไม่อยู่! รอด 'โควิด' มาเกือบ 300 วัน เจอติดเชื้อแล้ว 8 ราย กลุ่มเสี่ยงอื้อ
ล่าสุดวันที่ 25 ธ.ค.63 นพ.ไชยสิทธิ์ เทพชาตรี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลระยอง กล่าวว่า วันนี้จากการตรวจกลุ่มเสี่ยงที่สัมพันธ์กับผู้ติดเชื้อรายแรก พบว่า มีผู้ติดเชื้อรายใหม่เพิ่มอีก 6 ราย รวมผู้ติดเชื้อระลอกใหม่ใน จ.ระยองติดเชื้อแล้ว 7 ราย
โดยอาการของทั้ง 7 รายนั้น ยังไม่รุนแรง แต่ได้รับการรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลระยอง ซึ่งผู้ป่วยทั้งหมด 6 รายของวันนี้ มีสัมพันธ์เชื่อมโยงกับผู้ป่วยรายแรกทั้งหมดทุกคน