ล็อกซเล่ย์ ห่วงใยชุมชนตลาดปีนัง มอบเจลแอลกอฮอล์ ป้องกัน โควิด-19
![ล็อกซเล่ย์ ห่วงใยชุมชนตลาดปีนัง มอบเจลแอลกอฮอล์ ป้องกัน โควิด-19](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
26 มีนาคม 2563 ( 11:22 )
57
![ล็อกซเล่ย์ ห่วงใยชุมชนตลาดปีนัง มอบเจลแอลกอฮอล์ ป้องกัน โควิด-19](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/03/26/7cbfaa30-6f1a-11ea-a7cd-dd316e61efc7_original.jpg)
นายจรัสพงศ์ ล่ำซำ (ที่4จากขวา) ผู้อำนวยการฝ่ายกิจกรรมองค์กรเพื่อสังคม บริษัท ล็อกซเล่ย์ จำกัด (มหาชน) เผยว่า ล็อกซเล่ย์ มีความตระหนักถึงความสำคัญของการป้องกันและลดการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด-19 ที่กำลังเป็นวิกฤตของประเทศในขณะนี้ ฝ่ายกิจกรรมองค์กรเพื่อสังคม และกลุ่มผลิตภัณฑ์เคมีของล็อกซเล่ย์ จึงได้ผลิตแอลกอฮอล์เจลล้างมือออกมาใช้เอง โดยแจกให้กับพนักงานทุกคนในบริษัทฯ และบริษัทในเครือ นอกจากนี้ยังเผื่อแผ่ไปยังชุมชนตลาดปีนังที่อยู่ใกล้เคียงอีกด้วย ทั้งนี้ได้มอบผ่าน นางวัลภา บุญสุข ประธานชุมชนตลาดปีนัง (ที่3จากขวา) และ ครูแว่น-นายไพโรจน์ วิสุทธิวงศ์รัตน์ (ที่ 2 จากขวา) เป็นตัวแทนรับมอบเพื่อนำไปแจกจ่ายให้กับคนในชุมชน ณ อาคารล็อกซเล่ย์ คลองเตย เมื่อเร็วๆ นี้