สตาร์บัคส์ ฉลองครบรอบ 22 ปีในประเทศไทยกับแคมเปญ 22 Together
![สตาร์บัคส์ ฉลองครบรอบ 22 ปีในประเทศไทยกับแคมเปญ 22 Together](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/7e172e80-6e57-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![สตาร์บัคส์ ฉลองครบรอบ 22 ปีในประเทศไทยกับแคมเปญ 22 Together](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/07/16/50423340-c723-11ea-b23b-2ff555190ad0_original.jpg)
สตาร์บัคส์ ฉลองครบรอบ 22 ปี เปิดแคมเปญ “22 Together” ตลอดเดือนกรกฏาคม ให้พนักงานสตาร์บัคส์ ทุกสาขาทั่วประเทศร่วมกันนำกาแฟและเครื่องดื่มจำนวน 22,000 แก้วที่รังสรรค์อย่างพิถีพิถันไปมอบให้แก่หน่วยงานภาครัฐและเอกชนในพื้นที่ เช่น บุคลากรทางการแพทย์ และเจ้าหน้าที่หน่วยงานต่างๆ ในชุมชน ผู้เสียสละการทำงานเพื่อสังคมมาโดยตลอด อีกทั้งยังเป็นด่านหน้าในการฝ่าฟันวิกฤตการแพร่ระบาดของโควิด-19 ที่ผ่านมา
คุณเนตรนภา ศรีสมัย กรรมการผู้จัดการ บริษัท คอฟฟี่ คอนเซ็ปต์ รีเทล จำกัด กล่าวว่า ในโอกาสครบรอบ 22 ปี ที่สตาร์บัคส์ได้เข้ามาดำเนินธุรกิจในประเทศไทย เราขอใช้โอกาสนี้แสดงความขอบคุณ พร้อมส่งมอบกำลังใจและความห่วงใยแก่บุคลากรในหน่วยงานต่างๆ ทั่วประเทศ ผ่านพาร์ทเนอร์สาขาทั่วประเทศตลอดเดือนกรกฎาคมนี้ เพราะช่วงหลายเดือนที่ผ่านมา หน่วยงานต่างๆ และพวกเราคนไทยทุกคน ต่างต้องต่อสู้และปรับตัวกับการเปลี่ยนแปลงจากวิกฤตโควิด-19 ที่มีผลกระทบต่อความเป็นอยู่และการใช้ชีวิตของเราทุกคน
สำหรับในยุคแห่งวิถีชีวิตใหม่ สตาร์บัคส์ ได้ดำเนินการภายใต้แนวคิด ‘Now Normal’ ได้เพิ่มมาตรการดูแลเรื่องความสะอาดและสุขอนามัยภายในร้านสาขาทั่วประเทศ รวมไปถึงการขยายบริการเดลิเวอรี่เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับลูกค้า และการลดการสัมผัสโดยตรง โดยนำเสนอทางเลือกการชำระเงินในรูปแบบดิจิทัล