'เจริญ เรี่ยวแรง' สส.พปชร. ร่วมอบรมนักธุรกิจน้อยมีคุณธรรม นำสู่เศรษฐกิจสร้างสรรค์
!['เจริญ เรี่ยวแรง' สส.พปชร. ร่วมอบรมนักธุรกิจน้อยมีคุณธรรม นำสู่เศรษฐกิจสร้างสรรค์](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
!['เจริญ เรี่ยวแรง' สส.พปชร. ร่วมอบรมนักธุรกิจน้อยมีคุณธรรม นำสู่เศรษฐกิจสร้างสรรค์](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/09/27/f6baa6a0-0060-11eb-9cc1-efc3bd56ffb5_original.png)
นางเจริญ เรี่ยวแรง ส.ส. นนทบุรี เขต 1 พรรคพลังประชารัฐ ในฐานะที่ปรึกษาคณะกรรมาธิการ (กมธ.) กิจการเด็ก เยาวชน สตรี ผู้สูงอายุ ผู้พิการ กลุ่มชาติพันธุ์ และผู้มีความหลากหลายทางเพศ สภาผู้แทนราษฎร ร่วมงาน “โครงการอบรมนักธุรกิจน้อยมีคุณธรรม นำสู่เศรษฐกิจสร้างสรรค์ กิจกรรมตลาดนัดอาชีพ เพลิดเพลินที่เตรียมพัฒน์ฯตลาดนัด new normal" ที่โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี โดยได้ร่วมชมกิจกรรมการแสดงรำถวายมือลิเกและการแสดงลิเกลูกพระเกี้ยว ชมห้องปฏิบัติการอาหาร เครื่องจักสาน และการออกร้านของเด็กนักเรียน
นางเจริญ ระบุว่า โครงการอบรมดังกล่าว นักเรียนสามารถคิดและได้ฝึกฝนเรียนรู้การเป็นนักธุรกิจที่มีคุณธรรมและมีผลงานอย่างสร้างสรรค์ นอกจากนี้ นักเรียนยังสามารถนำไปต่อยอดเพื่อเป็นอาชีพได้ในอนาคต ทั้งนี้ในฐานะเป็น ส.ส.และที่ปรึกษา กมธ. กิจการเด็ก เยาวชน สตรี ผู้สูงอายุ ผู้พิการ กลุ่มชาติพันธุ์ และผู้มีความหลากหลายทางเพศ สภาผู้แทนราษฎร พร้อมให้การสนับสนุน และดูแลเป็นอย่างดี เพราะถือว่าเยาวชนเป็นช่วงวัยที่มีความสำคัญในการขับเคลื่อนประเทศในอนาคต