ลุ้นกันจนหยดสุดท้าย วันแรกการคัดเลือกทหารกองเกิน ประจำปี 2567
![ลุ้นกันจนหยดสุดท้าย วันแรกการคัดเลือกทหารกองเกิน ประจำปี 2567](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
1 เมษายน 2567 ( 22:10 )
42
![ลุ้นกันจนหยดสุดท้าย วันแรกการคัดเลือกทหารกองเกิน ประจำปี 2567](https://cms.dmpcdn.com/news/2024/04/01/9c908370-f03a-11ee-b369-fdb701b5eb61_original.jpg)
สีสันบรรยากาศในการเกณฑ์ทหารวันแรกที่จุดวัดสามัคคีธรรม ซ.ลาดพร้าว 80 ชายไทยผู้มีคุณสมบัติในการเข้ารับการเกณฑ์ทหาร ร่วมจับใบดำ - ใบแดง
โดยทางสัสดีทหารประกาศจำนวนทหารที่ต้องการทั้ง 4 เหล่า สำหรับหน่วยคัดเลือกทหารเกณฑ์เขตห้วยขวาง มีความต้องการกำลังพล 46 นาย แต่มีผู้ยื่นสมัครใจเป็นทหารจำนวน 12 นาย จึงเหลือที่ต้องทำการคัดเลือกอีก 34 นาย
ซึ่งยังมีชายไทยต้องทำการจับใบดำ - ใบแดง อีก 90 คน ซึ่งบรรยากาศทั่วไปมีญาติ และคนสนิทของผู้ที่เข้ารับการคัดเลือกร่วมให้กำลังใจอย่างมากมาย โดยใช้เวลาในการคัดเลือกทหารกองหนุนถึงเวลาประมาณ 18.30 น. ถึงทำการเสร็จสิ้น(เมื่อวันที่ 1 เม.ย.67)
ภาพโดย: ธนาชัย ประมาณพาณิชย์