ตร.สืบสุราษฎร์ ทำบุญสำนักงานหลังใหม่ เพื่อเป็นสิริมงคลของเจ้าหน้าที่
![ตร.สืบสุราษฎร์ ทำบุญสำนักงานหลังใหม่ เพื่อเป็นสิริมงคลของเจ้าหน้าที่](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![ตร.สืบสุราษฎร์ ทำบุญสำนักงานหลังใหม่ เพื่อเป็นสิริมงคลของเจ้าหน้าที่](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/07/10/a85b3840-c289-11ea-8513-fb8d321e2c29_original.jpeg)
วันที่ 10 ก.ค.ที่ กก.สส.ภ.จว.สุราษฎร์ธานี หมู่ 4 ต.วัดประดู่ อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี พล.ต.ต.ฐากูร เนตรพุกกณะ ผบก.ภ.จว.สุราษฎร์ธานี พร้อม พ.ต.อ.ประวิทย์ เอ้งฉ้วน ผกก.สส.ภ.จว.สุราษฎร์ธานี ร่วมพิธีทำบุญเลี้ยงพระเนื่องในโอกาสย้ายกองกำกับสืบสวนจังหวัดสุราษฎร์ธานี มาอยู่ที่อาคารกองร้อย นปพ.และปรับปรุงอาคารใหม่ และเพื่อความเป็นศิริมงคลกับเจ้าหน้าที่ตำรวจในสังกัดและครอบครัว โดยมีแขกผู้มีเกียรติทั้งภาครัฐและเอกชนรวมถึงข้าราชการตำรวจเข้าร่วม
พ.ต.อ.ประวิทย์ กล่าวว่า จากเดิม กก.สส.ภ.จว.สุราษฎร์ธานี ตั้งอยู่ที่อาคารสำนักงานตำรวจภูธรจังหวัดสุราษฎร์ธานี ซึ่งมีสถานที่คับแคบ จึงได้ขออนุมัติท่านผู้บังคับการจังหวัดย้ายมาที่กองร้อยหน่วยปฎิบัติการพิเศษ ซึ่งมีพื้นที่เหมาะสมเป็นสัดส่วนในการปฎิบัติหน้าที่ และได้ทำการปรับปรุงคาร และภูมิทัศน์โดยรอบจากเดิมแล้วเสร็จจนน่าอยู่ จึงได้ถือฤกษ์ดีจัดพิธีทำบุญเลี้ยงพระเพื่อความเป็นศิริมงคลกับผู้ใต้บังคับบัญชาและครอบครัวต่อไป