'ชวน' ลงมือพ่นยาฆ่าเชื้อโควิด-19 ในซอยหมอเหล็ง แม้ยังป่วย-เข็มคาแขน
!['ชวน' ลงมือพ่นยาฆ่าเชื้อโควิด-19 ในซอยหมอเหล็ง แม้ยังป่วย-เข็มคาแขน](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
18 เมษายน 2563 ( 12:58 )
77
!['ชวน' ลงมือพ่นยาฆ่าเชื้อโควิด-19 ในซอยหมอเหล็ง แม้ยังป่วย-เข็มคาแขน](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/04/18/e83f6850-8139-11ea-a6cc-a3023f2bda1d_original.jpg)
‘ชวน’ ลงมือพ่นยาฆ่าเชื้อโควิด-19 ในซอยหมอเหล็ง แม้ยังป่วย-เข็มคาแขน
เมื่อวันที่ 18 เมษายน นายชวน หลีกภัย ประธานสภาผู้แทนราษฎร พร้อมด้วย นายสมบูรณ์ อุทัยเวียนกุล เลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร พร้อมคณะ ออกจากบ้านพักซอยหมอเหล็ง มาช่วยเจ้าหน้ากรมปศุสัตว์ พ่นยาฆ่าเชื้อโควิด-19 บริเวณซอยหมอเหล็ง โดยนายชวน ได้พ่นยาฆ่าเชื้อด้วยตัวเองนานกว่า ครึ่งชั่วโมง ทั้งที่ยังป่วยและที่บริเวณยังมีเข็มคาแขนอยู่ เนื่องจากต้องไปให้หมอที่โรงพยาบาลรามาธิบดี เพื่อฉีดยาฆ่าเชื้อจากอาการป่วยท่อน้ำดีอักเสบให้ครบเป็นเวลา 3 วัน ซึ่งวันนี้ถือครบแล้ว
ทั้งนี้นายชวน กล่าวยืนยัน ว่า แม้ตนเองจะป่วย แต่สุขภาพตอนนี้แข็งแรง และสามารถทำงานได้ตามปกติ