กิจกรรมวันแม่แห่งชาติ ชูแม่-นักเรียน ดีเด่น โรงเรียนวัดอินทรวิหาร
![กิจกรรมวันแม่แห่งชาติ ชูแม่-นักเรียน ดีเด่น โรงเรียนวัดอินทรวิหาร](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
![กิจกรรมวันแม่แห่งชาติ ชูแม่-นักเรียน ดีเด่น โรงเรียนวัดอินทรวิหาร](https://cms.dmpcdn.com/news/2023/08/11/36d63360-380a-11ee-a1a4-27eb2512d597_original.jpeg)
นายขจิต ชัชวานิชย์ ปลัดกรุงเทพมหานคร เป็นประธานเปิดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวงและกิจกรรมวันแม่แห่งชาติ
โรงเรียนวัดอินทรวิหาร โดยมีนายสัมฤทธิ์ สุมาลี ผู้อำนวยการเขตพระนคร คณะผู้บริหารเขตพระนคร ผู้บริหารสถานศึกษาร่วมงาน ที่ สนามโรงเรียนวัดอินทรวิหาร เขตพระนคร
โดยกิจกรรมในวันนี้ ประกอบด้วย พิธีถวายเครื่องราชสักการะพานพุ่มทอง – พุ่มเงิน กล่าวอาศิรวาทถวายสดุดีเฉลิมพระเกียรติและถวายพระพรชัยมงคลแด่สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์
พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวงพร้อมมอบโล่รางวัลให้กับครูผู้อุทิศตนทำคุณประโยชน์เพื่อการศึกษา และมอบเกียรติบัตรแม่ดีเด่นผู้ทำคุณประโยชน์แก่โรงเรียนวัดอินทรวิหารและแม่ดีเด่นโรงเรียนวัดอินทรวิหาร เป็นต้น
ซึ่งกิจกรรมช่วงเช้าได้มีแม่ของนักเรียนบางคนได้มาร่วมกิจกรรมแต่จะไม่มีการจัดกิจกรรมให้นักเรียนมอบพวงมาลัยแก่แม่ของตนที่มาร่วมงาน เราจะเห็นว่ากิจกรรมนี้เมื่อก่อนมีเกือบทุก
โรงเรียน แต่เนื่องจากทางโรงเรียนเล็งเห็นว่ากิจกรรมตรงนี้อาจไปกระทบจิตใจนักเรียนบางคนที่คุณแม่ติดต้องไปทำงานอาจไม่ว่างมาร่วมงาน ทางโรงเรียนเลยเว้นว่างกิจกรรมนี้ไป
(เมื่อวันที่ 11 ส.ค.66)
ภาพโดย: ธนาชัย ประมาณพาณิชย์