ป่าไม้ดวลเดือด 2พรานป่าห้วยขาแข้ง ยึดซากลิง หมูป่า อีเห็น
![ป่าไม้ดวลเดือด 2พรานป่าห้วยขาแข้ง ยึดซากลิง หมูป่า อีเห็น](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![ป่าไม้ดวลเดือด 2พรานป่าห้วยขาแข้ง ยึดซากลิง หมูป่า อีเห็น](https://cms.dmpcdn.com/news/2021/05/18/27a0b4f0-b7b1-11eb-a753-ed580dade28e_original.jpg)
เจ้าหน้าที่ชุดลาดตระเวนเขตรักษาพันธ์สัตว์ป่าห้วยขาแข้ง กำลังลาดตระเวนเชิงคุณภาพในเขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าห้วยขาแข้ง ท้องที่ตำบลคอกควาย อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานี
ช่วงเวลาประมาณ 2 ทุ่มเศษ พบกัลกลุ่มนายพรานที่เข้าไปลักลอบล่าสัตว์โดยผิดกฎหมาย จึงแสดงตัวเข้าจับกุม แต่เกิดการปะทะกันกับกลุ่มนายพราน หลังการปะทะเจ้าหน้าที่เข้าตรวจสอบพบคนร้ายทิ้งของกลาง ซากลิงกัง 2 ซาก ซากหมูป่า 1 ซาก ซากอีเห็น 1 ซาก อาวุธปืนลูกซองยาวและเครื่องกระสุนพร้อมของกลางอีกหลายรายการ
นายธนิตย์ กล่าวอีกว่า จากนั้นเจ้าหน้าที่จึงปิดล้อมพื้นที่หมู่บ้านคอกควาย ตรวจสอบรอยเท้าไปพบชายต้องสงสัย จำนวน 2 คน หลบซ่อนตัวบริเวณโป่งภายในป่า ซึ่งไม่ห่างจากจุดที่ปะทะครั้งแรก จึงแสดงตัวเข้าขอตรวจค้น
แต่ชายต้องสงสัยไม่ยอมและได้หันปากกระบอกปืนพร้อมยิงใส่เจ้าหน้าที่ทำให้เกิดการปะทะกันอีกรอบ หลังจากเสียงปืนสงบลงเจ้าหน้าที่ได้เข้าตรวจสอบพื้นที่อย่างละเอียด ไม่พบตัวทั้งคู่คาดทั้ง 2 คนอาศัยความชำนานพื้นที่หลบหนีไปได้
จึงนำของกลางและหลักฐานที่ยึดได้เข้าแจ้งความบันทึกประจำวัน ยังสถานีตำรวจภูธรบ้านไร่ อำเภอบ้านไร่ จังหวัดอุทัยธานีเพื่อตามจับกลุ่มนายพรานต่อไป