ร.ร.อนุบาลสมุทรสาคร ประกาศปิดเรียน 5 วัน หวั่นนร.-ผู้ปกครองสัมผัสใกล้ชิดผู้ป่วย
![ร.ร.อนุบาลสมุทรสาคร ประกาศปิดเรียน 5 วัน หวั่นนร.-ผู้ปกครองสัมผัสใกล้ชิดผู้ป่วย](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
19 ธันวาคม 2563 ( 21:19 )
265
![ร.ร.อนุบาลสมุทรสาคร ประกาศปิดเรียน 5 วัน หวั่นนร.-ผู้ปกครองสัมผัสใกล้ชิดผู้ป่วย](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/12/19/b4391950-4206-11eb-9b6d-3fdf37c2e48e_original.jpg)
เมื่อวันที่ 19 ธันวาคม โรงเรียนอนุบาลสมุทรสาคร แจ้งปิดเรียน ไปยังผูปกครองเด็กนักเรียน โดยระบุว่าด้วยสถานการณ์แพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 หรือ โควิด 19 ในจังหวัดสมุทรสาครไม่เป็นที่น่าไว้วางใจ เนื่องจากมีผู้ปกครองและนักเรียนบางส่วนอาศัยอยู่ในพื้นที่เสี่ยง และอาจเป็นผู้ที่สัมผัสใกล้ชิดกับผู้ป่วย
เพื่อเป็นการปฏิบัติตามมาตรการการป้องกันตนเอง และมาตรการของกระทรวงสาธารรสุขและเป็นความร่วมมือกับจังหวัดสมุทรสาคร ทางโรงเรียนจึงขอประกาศปิดเรียนด้วยเหตุพิเศษ ตั้งแต่วันที่ 21 -25 ธันวาคม เป็นเวลา 5 วันทั้งนี้ในระหว่างต้องปิดเรียน ทางโรงเรียนจะดำเนินดารเรียนการสอนในระบบออนไลน์ให้กับนักเรียน ลงนามโดย นายวุฒิชัย สุริยะสุทร ผู้อำนวยการโรงเรีนรอนุบาลสมุทรสาคร