นายกเหล่ากาชาด มอบเงินช่วยชาวระยองเดือดร้อนโควิด ทั้ง 8 อำเภอ รายละ 1 พันบาท
![นายกเหล่ากาชาด มอบเงินช่วยชาวระยองเดือดร้อนโควิด ทั้ง 8 อำเภอ รายละ 1 พันบาท](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![นายกเหล่ากาชาด มอบเงินช่วยชาวระยองเดือดร้อนโควิด ทั้ง 8 อำเภอ รายละ 1 พันบาท](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/04/30/eab5e130-8aea-11ea-be78-1fc31dbb9cc0_original.jpg)
นายกเหล่ากาชาด มอบเงินช่วยชาวระยองเดือดร้อนโควิด ทั้ง 8 อำเภอ รายละ 1 พันบาท รวม 6 แสนบาท
เมื่อวันที่ 30 เมษายน นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง นางวราภรณ์ เจริญศิริโชติ นายกเหล่ากาชาด จังหวัดระยอง มอบเงินช่วยเหลือให้แก่ผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนผลกระทบของมาตรการทางภาครัฐในการป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดไวรัสโควิด-19 ที่สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดระยองริมถนนตากสินมหาราช ต.ท่าประดู่ อ.เมืองระยอง
ทั้งนี้ผู้ที่ได้รับผลกระทบประกอบด้วยผู้ที่ตกงาน ว่างงานและมีรายได้น้อย เพื่อเป็นการช่วยเหลือและไม่ซ้ำซ้อนกับหน่วยงานภาครัฐ จำนวน 600 ราย รายละ 1,000 บาท เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 600,000 บาทโดยมีนายอำเภอทั้ง 8 อำเภอในจังหวัดระยอง เป็นตัวแทนรับมอบ นำไปแจกให้กับประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อน ในโอกาสนี้เหล่ากาชาดจังหวัดระยอง ได้มอบข้าวสารจำนวน 800 ถุง ไข่ไก่ 800 แผงและน้ำดื่ม จำนวน 240 แพ็ค ให้กับผู้ที่ได้รับผลกระทบอีกด้วย
นางวราภรณ์ นายกเหล่ากาชาด จังหวัดระยอง กล่าวว่า เหล่ากาชาดจังหวัดระยอง ร่วมกับ บริษัท มายแพชชั่น แอน อินสไปเรชั่น จำกัด ได้จัดโครงการมอบเงินช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลกระทบดังกล่าว โดยจัดสรรให้ทั้ง 8 อำเภอ นำไปมอบให้กับประชาชนในพื้นที่แต่ละอำเภอต่อไป