บิ๊กแจ๊ส ส่งลูกสาว นำรถดูดโคลน-ล้างท่อ เพิ่มประสิทธิภาพระบายน้ำ พร้อมมอบถุงยังชีพ
![บิ๊กแจ๊ส ส่งลูกสาว นำรถดูดโคลน-ล้างท่อ เพิ่มประสิทธิภาพระบายน้ำ พร้อมมอบถุงยังชีพ](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![บิ๊กแจ๊ส ส่งลูกสาว นำรถดูดโคลน-ล้างท่อ เพิ่มประสิทธิภาพระบายน้ำ พร้อมมอบถุงยังชีพ](https://cms.dmpcdn.com/news/2022/09/19/2d908120-381f-11ed-b5bf-8f3a1f0704c1_original.jpg)
เมื่อวันที่ 19 กันยายน พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี มอบหมายให้ นายสิระพงษ์ สิริโพธินันท์ รองนายก อบจ.ปทุมธานี คุณรุจศลักษณ์ ธูปกระจ่าง ตั้งวงษ์เลิศ เลขานุการนายก อบจ.ปทุมธานี นายธนศักดิ์ แป้นมุข ที่ปรึกษานานกองค์การบริหารส่วนตังหวัดปทุมธานี นายประภาส สุขเอี่ยม สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี เขต 6 อำเภอลำลูกกา นายโอภาส รักหอม สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี เขต 8 อำเภอลำลูกกา ลงพื้นที่มอบถุงยังชีพที่ได้รับมอบจากมูลนิธิ มงคล-จงกล ธูปกระจ่าง ไปมอบผู้สูงอายุ พร้อมทั้งพูดคุยให้กำลังใจพี่น้องชาวบ้านที่ประสบปัญหาน้ำท่วมขังอยู่ในขณะนี้ที่ หมู่ 6 ตำบลลาดสวาย อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี เพื่อเป็นการช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้น พร้อมนำเจ้าหน้าที่กองช่าง ได้นำรถดูดโคลนเลนและล้างท่อระบายน้ำ ไปปฏิบัติงานดูดโคลน และล้างท่อระบาย ณ หมู่บ้านอยู่เจริญ 3 ตำบลลาดสวาย อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการระบายน้ำ