‘วอชด็อก’บุกโรงพักจี้คดี พี่เตี้ย มช. เตรียมล่าชื่อ สอบสวนสัตวแพทย์
![‘วอชด็อก’บุกโรงพักจี้คดี พี่เตี้ย มช. เตรียมล่าชื่อ สอบสวนสัตวแพทย์](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![‘วอชด็อก’บุกโรงพักจี้คดี พี่เตี้ย มช. เตรียมล่าชื่อ สอบสวนสัตวแพทย์](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/06/19/5b63af40-b20d-11ea-8ff7-3155576e8b02_original.jpg)
‘วอชด็อก’บุกโรงพักจี้คดี พี่เตี้ย มช. เตรียมล่าชื่อ สอบสวนสัตวแพทย์
วันที่ 19 มิ.ย. ที่ สภ.ภูพิงค์ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ทางตัวแทนมูลนิธิวอชด็อกไทยแลนด์ พร้อมกลุ่มแฟนคลับพี่เตี้ย มช. กว่า 100 คน เดินทางมาร่วมแสดงพลังชูป้ายและเรียกร้องขอความเป็นธรรมให้กับพี่เตี้ย มช. ด้วย
หลายคนที่มานั้นต่างบอกว่าทุกคนมาด้วยใจไม่มีใครจ้างมา ที่มานั้นไม่ต้องการให้คดีเงียบเนื่องจากผู้กระทำผิดเป็น ตำรวจจึงเกรงว่าคดีจะเงียบและไม่ได้รับความเป็นธรรม จึงได้ออกมาแสดงพลัง
หลังจากนั้นจะมีการล่ารายชื่อไปยื่นกับอธิการบดีมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้มีการตั้งคณะกรรมการสอบสวน สัตวแพทย์ คณะสัตวแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ด้วย เพราะผลชันสูตรเจ้าเตี้ยที่ตายนั้น ครั้งแรกระบุเป็นอุบัติเหตุ แต่ครั้งที่สองระบุอีกแบบหนึ่งซึ่งคลาดเคลื่อนจากครั้งแรกมาก
นอกจากนี้ทางตัวแทนมูลนิธิวอชด็อกไทยแลนด์ ได้นำภาพวงจรปิดและไทม์ไลน์ ของคดีที่เกิดขึ้นพร้อมหลักฐานอื่นๆให้แก่พนักงานสอบสวนเพื่อใช้เป็นประโยชน์ในรูปคดีที่เกิดขึ้น พร้อมให้คำมั่นสัญญากับประชาชนชาวไทยว่า คดีนี้จะไม่ทิ้งคดีจะติดตามคดีแบบต่อเนื่อง เพราะเจ้าเตี้ยจะต้องไม่ตายฟรี