มาตามนัด ไข่ใบละบาท แจกเพิ่มเครื่องอุปโภค-บริโภค สู้ภัยโควิค-19
![มาตามนัด ไข่ใบละบาท แจกเพิ่มเครื่องอุปโภค-บริโภค สู้ภัยโควิค-19](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![มาตามนัด ไข่ใบละบาท แจกเพิ่มเครื่องอุปโภค-บริโภค สู้ภัยโควิค-19](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/04/17/054df950-80ba-11ea-8bae-859d754ef7d2_original.jpg)
มาตามนัด ไข่ใบละบาท แจกเพิ่มเครื่องอุปโภค-บริโภค สู้ภัยโควิค-19
เมื่อเวลา 17.00 น. วันที่ 17 เม.ย. ที่ตลาดนัด ไทยช่วยไทย สู้ภัยโควิค หน้าโรงพยาบาลวิหารแดง อ.วิหารแดง จ.สระบุรี ได้จัดขายไข่ไก่ฟองละ 1 บาท ปากดุกกู้ชาติ 3 กิโล 100 บาท ไก่กู้ชาติ ตัวหนัก 4 กิโลกรัม ขายตัวละ 100 บาท ตามที่เคยนัดหมายเอาไว้กับชาวบ้าน
โดยพิเศษ ศุกร์ นี้ พระอาจารย์ พิภพ เจ้าอาวาส วัดเขาแก้วธรรมาราม อ.วิหารแดง จ.สระบุรี พระครูวิบูลรัตโนภาส เจ้าอาวาส วัดหล่อเจริญราษฎร์วราราม อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา มาดามแม่ ดร.ต้นบุญ วิสาขา ประธานมูลนิธิต้นบุญ และผู้มีจิตศัทธาอีกหลายราย
ร่วมกันแจกข้าวสารคนละ 1 ถุง เฉพาะข้าวเหนียวหมู 300 กล่อง มี บะหมี่ ผัดหมี่ น้ำ อาหารแห้ง หน้ากากอนามัย หน้ากากผ้า อีกจำนวนมาก มีประชาชนแห่มารับแจกอย่างเนื่องแน่นจำนวนมาก เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง ฝ่ายทหารต้องมาจัดระเบียบ ให้เว้นระยะห่างกัน