กมล เชียงวงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ถึงแก่อนิจกรรมแล้ว
![กมล เชียงวงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ถึงแก่อนิจกรรมแล้ว](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2021/03/24/c98687d0-8c88-11eb-b0ce-056bea7b0664_original.png)
13 กุมภาพันธ์ 2564 ( 04:31 )
69
![กมล เชียงวงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ถึงแก่อนิจกรรมแล้ว](https://cms.dmpcdn.com/news/2021/02/13/7af915f0-6dfd-11eb-b450-7d8b872e7c86_original.jpg)
วันนี้ (13ก.พ.64) นายกมล เชียงวงค์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ถึงแก่อนิจกรรมแล้วเมื่อวานนี้ (12 ก.พ.) หลังเข้ารับการรักษาอาการป่วย โรคมะเร็งทางเดินน้ำดี ระยะลุกลาม เมื่อวันที่ 27 มกราคม ที่ผ่านมา ที่โรงพยาบาลพะเยา โดยจะมีพิธีพระราชทานน้ำหลวงอาบศพ
ในวันนี้ (13 ก.พ.) เวลา 18.00 น. ที่ศาลาปฏิบัติธรรม วัดศรีโคมคำ อ.เมือง จ.พะเยา และพระราชทานเพลิงศพในวันเสาร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ ณ ฌาปนกิจสถานประตูเหล็ก อ.เมือง จ.พะเยา
ภาพจากเฟซบุ๊ก สนง.ประชาสัมพันธ์จังหวัดพะเยา