เทศบาลเมืองบางกรวย นนทบุรี งดจัดงานแสดงสินค้า-จำหน่ายสินค้าเทศบาลฯ หวั่นโควิดระบาด
![เทศบาลเมืองบางกรวย นนทบุรี งดจัดงานแสดงสินค้า-จำหน่ายสินค้าเทศบาลฯ หวั่นโควิดระบาด](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![เทศบาลเมืองบางกรวย นนทบุรี งดจัดงานแสดงสินค้า-จำหน่ายสินค้าเทศบาลฯ หวั่นโควิดระบาด](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/12/22/54630250-43f7-11eb-80e3-2fbf2839b261_original.jpg)
จากกรณีศูนย์ปฏิบัติการโควิด-19 จ.นนทบุรี รายงานผู้ป่วยโควิด-19 ยืนยันจาก จ.สมุทรปราการ เป็นเคสยืนยันรายที่ 2 สัญชาติไทย อายุ 39 ปี และรายที่ 3 สัญชาติไทย อายุ 37 ปี คู่สามีภรรยา อาชีพค้าขาย พักอาศัยที่ ต.แพรกษา อ.เมือง จ.สมุทรปราการ โดยตรวจพบว่าติดเชื้อโควิด-19 จากการไปซื้ออาหารทะเลจากตลาดกลางกุ้งมาขาย ทั้งนี้ ยานพาหนะที่ใช้ประกอบการค้าขายมีลักษณะเป็นรถพุ่มพวง รถกระบะสีขาว ป้ายแดง ทะเบียน 8681 สมุทรปราการ วิ่งไปตามสถานที่ต่างๆ ใน จ.นนทบุรีและกรุงเทพมหานคร ตามที่เสนอข่าวไปแล้วนั้น
ล่าสุด เมื่อวันที่ 22 ธันวาคม เทศบาลเมืองบางกรวย ออกประกาศงดจัดงานโครงการจัดแสดงสินค้าและจัดจำหน่ายสินค้าเทศบาลเมืองบางกรวย ซึ่งมีกำหนดจัดขึ้นวันที่ 24-25 ธันวาคม 2563 เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง
– ตรวจสอบด่วน! เปิดไทม์ไลน์ 2 ผัวเมียติดโควิด เร่ขายของไปหลายพื้นที่