ตร.สระแก้ว เตรียมพร้อมรับ "แฟลชม็อบ" หน้าอนุสาวรีย์พระสยามเทวาธิราช
![ตร.สระแก้ว เตรียมพร้อมรับ "แฟลชม็อบ" หน้าอนุสาวรีย์พระสยามเทวาธิราช](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
27 กรกฎาคม 2563 ( 15:57 )
217
![ตร.สระแก้ว เตรียมพร้อมรับ "แฟลชม็อบ" หน้าอนุสาวรีย์พระสยามเทวาธิราช](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/07/27/96fa4300-cfe7-11ea-8433-c5d4d14f3a3c_original.jpg)
ตร.สระแก้ว เตรียมพร้อมรับ “แฟลชม็อบ” หน้าอนุสาวรีย์พระสยามเทวาธิราช
เมื่อเวลาประมาณ 15.00 น. วันที่ 27 กรกฎาคม พล.ต.ต.ปราศรัย จิตตสนธิ ผู้บังคับการตำรวจภูธร จ.สระแก้ว นำกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจในท้องที่ จ.สระแก้ว ทั้งในและนอกเครื่องแบบ กว่า 100 นาย รวมพลที่บริเวณหน้าสถานีตำรวจภูธรอำเภออรัญประเทศ จ.สระแก้ว เพื่อสั่งการเตรียมรับมือกับแฟลชม็อบที่บริเวณหน้าอนุสาวรีย์พระสยามเทวาธิราช เทศบาลเมืองอรัญประเทศ จ.สระแก้ว ในเวลา 17.00 น. วันนี้
ทั้งนี้ การจัดกำลังเจ้าหน้าที่ดังกล่าว เป็นเฝ้าระวังเหตุหลังจากที่มีการเผยแพร่ข้อมูลในเพจอำนาจอธิปไตยเป็นของประชาชน เชิญชวนนัดรวมพลคนสระแก้วที่ทนไม่ไหว พกร่ม…ไปไหว้พระสยาม โดยให้ชาว จ.สระแก้ว ไปชุมนุมกันในเวลา 17.00 น.วันที่ 27 กรกฎาคมนี้