คอฟฟี่เบรก : กำกับคิว
![คอฟฟี่เบรก : กำกับคิว](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![คอฟฟี่เบรก : กำกับคิว](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/09/26/42e03770-ffb7-11ea-a910-2dbb2577bdea_original.jpg)
คอฟฟี่เบรก : กำกับคิว
จากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 และต้องปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัส ทำให้งานแสดงสินค้าหรือกิจกรรมต่างๆ ต้องถูกเลื่อนออกไป รวมถึงงานระดับประเทศ อย่างงานแสดงสินค้าอาหารและเครื่องดื่ม หรือชื่อที่ทั่วโลกรู้จัก THAIFEX-ANUGA ASIA 2020 ซึ่งเดิมกำหนดจัดเดือน 5 ของปี มาเป็นเดือน 10 ของปี โดยช่วงจัดงานวันที่ 22-26 กันยายน ที่เมืองทองธานี
รูปแบบก็ต้องปรับไปตามสถานการณ์ ตั้งแต่เว้นระยะห่างของบูธที่นำสินค้ามาจัดแสดง เวทีมีขนาดเล็กลง และในพื้นที่ไม่แออัด และเป็นครั้งแรกที่ผสมผสานการจัดงานแบบออฟไลน์ควบคู่ออนไลน์เป็นครั้งแรก ทั้งในการซื้อขายและเจรจาการค้าข้ามชาติ
เพื่อไม่เกิดความผิดพลาด!! ก่อนถึงเวลาที่ประธานจะมาเปิดงาน ก็แอบเห็น วิทยากร มณีเนตร รองอธิบดีกรมส่งเสริมการค้าระหว่างประเทศ หยิบไมค์ ออกมายืนกำกับคิวและพิธีการด้วยตนเอง ดูจากภาพแล้ว… ใครไม่รู้ก็คิดว่าเป็นหัวหน้าทีมออร์แกไนซ์
ยืนยันคร้าบ…ยุคโควิด แม้กระทั่งผู้บริหารระดับสูงปรับตัวได้รอบด้าน