รถเมล์เบียดสองแถว ชนศาลาผู้โดยสาร พังถล่มทั้งหลัง ขับหนีไม่จอดดู
![รถเมล์เบียดสองแถว ชนศาลาผู้โดยสาร พังถล่มทั้งหลัง ขับหนีไม่จอดดู](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/20dd56b0-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![รถเมล์เบียดสองแถว ชนศาลาผู้โดยสาร พังถล่มทั้งหลัง ขับหนีไม่จอดดู](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/06/22/5605a270-b473-11ea-b61c-7dd99cb3fb2c_original.jpg)
วันที่ 22 มิ.ย. ร.ต.อ.วรพงษ์ วงษ์สุวรรณ รองสารวัตรจราจร สภ.คูบางหลวง จ.ปทุมธานี รับแจ้งจากประชาชนว่ามีรถสองแถวประจำทางเฉี่ยวชนศาลาพักผู้โดยสารพังเสียหายทั้งหลังแล้วหลบหนี บริเวณแยกกำนันวิรัตน์ หมู่8 ถนนปทุมธานี-ลาดหลุมแก้ว มุ่งหน้าขาเข้าปทุมธานี ต.คูบางหลวง อ.ลาดหลุมแก้ว จึงเดินทางไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุพบเป็นศาลาพักผู้โดยสาร สร้างด้วยโครงเหล็กหลังคาเป็นเมทัลชีทได้รับความเสียพังหมดทั้งหลัง จากตรวจสอบภาพกล้องวงจรปิดของร้านค้าข้างเคียง พบว่ารถสองแถวได้เฉี่ยวชนและตู้ไปรษณีย์เสียหาย จากนั้นได้ขับหลบหนีไปโดยไม่ได้จอดดู
จากการสอบถามพยานผู้เห็นเหตุการณ์ กล่าวว่า ตนมาซ่อมรถจักรยานยนต์ที่อู๋ซ่อมรถด้านหลังศาลาพักของผู้โดยสาร ขณะเกิดเหตุได้ยินเสียงเหมือนรถชนกับอะไรสักอย่าง จึงหันไปดูพบว่ามีรถเมล์ประจำทางปทุมธานี-นนทบุรี และรถสองแถวประจำทางมาจอดคู่กัน จากนั้นรถเมล์ประจำทางได้รับผู้โดยสารในศาลา 2 คน แล้วขับรถออกไป
จากนั้นรถสองแถวก็ได้ขับออกจากจอดรับส่งผู้โดยสารและได้เกี่ยวกับหลังคาศาลาพักผู้โดยสาร ซึ่งคนขับรถสองแถวพยายามขับรถเดินหน้าและถอยหลังเพื่อจะให้หลุด แต่ไม่หลุด จึงเดินหน้าอีกครั้งหนึ่ง ทำให้ศาลาล้มพังเสียหายทั้งหมด และขับหลบหนีไป
ด้านเจ้าหน้าที่ตำรวจได้มาที่เกิดเหตุพร้อมประสานทางเจ้าหน้าที่ อบต.คูบางหลวง มาทำการถ่ายภาพเพื่อตรวจสอบความเสีย และสอบถามพยานผู้เห็นเหตุการณ์โดยให้เจ้าหน้าที่ อบต.คูบางหลวงไปแจ้งความไว้ที่ สภ.คูบางหลวง
ซึ่งในภาพกล้องวงจรปิดรถที่เฉี่ยวชนศาลารอผู้โดยสารเป็นรถสองแถวสีขาวน้ำเงิน ซึ่งในเส้นทางนี้มีสองสายคือรถสองแถวปทุมธานี-วัดเจดีย์หอย และรถสองแถวปทุมธานี-ประตูน้ำสิงหนาท ซึ่งเจ้าหน้าที่จะได้ติดตามหารถคันก่อเหตุดังกล่าวมารับผิดชอบต่อไป