ท่าอากาศยานภูเก็ต ต้อนรับเที่ยวบินปฐมฤกษ์ สายการบินคาเธย์แปซิฟิค บินตรง ฮ่องกง-ภูเก็ต
![ท่าอากาศยานภูเก็ต ต้อนรับเที่ยวบินปฐมฤกษ์ สายการบินคาเธย์แปซิฟิค บินตรง ฮ่องกง-ภูเก็ต](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
1 มกราคม 2566 ( 15:13 )
18
![ท่าอากาศยานภูเก็ต ต้อนรับเที่ยวบินปฐมฤกษ์ สายการบินคาเธย์แปซิฟิค บินตรง ฮ่องกง-ภูเก็ต](https://cms.dmpcdn.com/news/2023/01/01/7defb650-89ae-11ed-89f1-63d63947b543_original.jpg)
เมื่อเวลา 11.25 น. วันที่ 1 มกราคม 2566 ณ ท่าอากาศยานภูเก็ต ได้มีการจัดพิธีต้อนรับเที่ยวบินปฐมฤกษ์สายการบิน Cathay Pacific เที่ยวบินที่ CX771 เส้นทางการบิน HKG – HKT นำนักท่องเที่ยวชาวต่างชาติจำนวน 118 คน เดินทางมายังจังหวัดภูเก็ต โดยมี นายมนต์ชัย ตะโหนด ผู้อำนวยการท่าอากาศยานภูเก็ต (ผภก.) และสายการบิน ร่วมต้อนรับ ณ ประตูทางออกหมายเลข 15 อาคารผู้โดยสารระหว่างประเทศ ท่าอากาศยานภูเก็ต (ทภก.)