กาชาดลำปางมอบถุงยังชีพคนพิการตาบอดผลกระทบโควิด19
![กาชาดลำปางมอบถุงยังชีพคนพิการตาบอดผลกระทบโควิด19](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/7e172e80-6e57-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![กาชาดลำปางมอบถุงยังชีพคนพิการตาบอดผลกระทบโควิด19](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/04/30/e06bc940-8a92-11ea-a9b3-e38e6d9514f7_original.jpg)
นางสิญาภรณ์ บุรินทราพันธุ์ ที่ปรึกษาเหล่ากาชาดจังหวัดลำปาง พร้อมด้วยนางนงคราญ ปัญญาคม รองนายกเหล่ากาชาดจังหวัดลำปาง ได้รับมอบหมายจาก นางจินจณา โอสถธนากร นายกเหล่ากาชาดจังหวัดลำปาง มอบถุงยังชีพให้แก่คนพิการตาบอดในพื้นที่อำเภอเมืองลำปาง จังหวัดลำปาง โดยมีสมาชิกและคนพิการตาบอดจำนวน 69 ราย
ซึ่งการดำเนินการมอบไปแล้ว จำนวน 8 ราย สำหรับต่างอำเภอของจังหวัดลำปาง ได้มีการส่งมอบถุงยังชีพ ให้กิ่งกาชาด ดำเนินการมอบให้กับคนพิการตาบอดต่อไปแล้ว เพื่อช่วยเหลือ บรรเทาความเดือดร้อนร้อนของคนพิการ ที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสCOVID-19
ทั้งนี้ทางด้านผู้บริหารเหล่ากาชาด พร้อมด้วยคณะกรรมการสมาชิกเหล่ากาชาด ยังคงดำเนินการเร่งบรรจุหน้ากากอนามัยลงซองจดหมาย เพื่อส่งไปรษณีย์ด่วน ส่งมอบให้ไปรษณีย์จังหวัดลำปางเพิ่มเติมในเมื่อวานนี้ (29 เมษายน 2563) อีก 475 ชุด รวมเป็นจำนวน 1,475 ชุด (2,950ชิ้น) เพื่อจัดส่งให้ อาสาสมัคสาธารณสุขในพื้นที่อำเภอเมืองลำปาง สำหรับอาสาสมัครสาธารณสุขต่างอำเภอ กิ่งกาชาดอำเภอ จะเป็นผู้ดำเนินการตัดเย็บ และแจกจ่ายต่อไป