นายกฯอบจ.-สจ.ประจวบฯ พร้อมใจงดรับเงินเดือน รวมเงินซื้อชุดPPEให้กู้ภัยทั้งจังหวัด
![นายกฯอบจ.-สจ.ประจวบฯ พร้อมใจงดรับเงินเดือน รวมเงินซื้อชุดPPEให้กู้ภัยทั้งจังหวัด](https://cms.dmpcdn.com/contentowner/2020/03/25/42cd3c40-6e5a-11ea-b8a2-09037777d4af_original.png)
![นายกฯอบจ.-สจ.ประจวบฯ พร้อมใจงดรับเงินเดือน รวมเงินซื้อชุดPPEให้กู้ภัยทั้งจังหวัด](https://cms.dmpcdn.com/news/2020/04/08/795f16a0-7979-11ea-865e-99779963a9e7_original.jpg)
นายก อบจ. – สจ.ประจวบฯงดรับเงินเดือนรวม 7.2 แสนบาทนำไปจัดซื้อชุด PPE มอบมูลนิธิกู้ภัยทั้งจังหวัด
วันที่ 8 เมษายน นายทรงเกียรติ ลิ้มอรุณรักษ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัด ( อบจ.) ประจวบคีรีขันธ์ เปิดเผยว่า หลังจากมูลนิธิกู้ภัยทั้งจังหวัดประสบปัญหาจากการทำหน้าที่กู้ชีพ กู้ภัย ในสถานการณ์วิกฤตจากการระบาดของไวรัสโควิด 19 เนื่องจากที่ผ่านมา ยังไม่ได้รับการสนับสุนนอุปกรณ์ป้องกันจากภาครัฐ และเพื่อให้การทำหน้าที่ของจิตอาสามีความปลอดภัยจากการติดเชื้อ ตนในฐานะนายก อบจ. พร้อมทีมบริหารและสมาชิก อบจ.ทุกเขตทั้งจังหวัด ได้พร้อมใจกันเสียสละค่าตอบแทนรายเดือนในเดือนเมษายน 2563 รวมจำนวน 7.2 แสนบาท เพื่อนำไปจัดซื้อชุดอุปกรณ์ป้องกันภัยส่วนบุคคลหรือชุด PPE เพื่อมอบให้มูลนิธิกู้ภัยทั้งจังหวัดที่ออกปฏิบัติหน้าที่ตลอด 24 ชั่วโมง ที่ทำงานเสียสละเพื่อส่วนรวมให้ทำหน้าที่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ